Dân Dụng lắp đặt máy và nạp gas r32

trần đình vĩnh

Thành Viên [LV 0]
xin chào các bác. các bác cho em hỏi có bác nào đã lắp đặt máy và nạp gas r32 chưa ạ cho em hỏi chút.
Máy dùng gas r32 có lắp đặt và nạp giống gas r22 được k hay phải hút chân không như gas r410

Lắp đặt chuẩn là máy nào cũng như máy nào và đều phải hút chân không.
Note: Gas R32 đắt phát rồ và hơi bị hiếm.
Bác nào có vấn đề về nó pm Quân: 093450022. Thank

Lắp đặt chuẩn là máy nào cũng như máy nào và đều phải hút chân không.
Note: Gas R32 đắt phát rồ và hơi bị hiếm.
Bác nào có vấn đề về nó pm Quân: 093450022. Thank
Đồng ý với bác này. Máy nào cũng phải hút chan không. Riêng tiêu chuẩn đường ống thì r410a dày hơn r22, r32 dày bằng r410a hoặc dầy hon. Mình mới lắp một con r32 FTKC25NVMV. Ống bảo ôn đi riêng 2 đường nhé. Đừng đi chung một ống. Thợ thuyền dạo này nhiều ông thợ điện nước lắp điều hoà lắm. Thợ chuẩn lắp điều hoà 10 năm không phải bơm gas. Chỉ việc vệ sinh dàn nóng/lạnh. Thợ điện nước lắp giờ thì năm bơm gas một lần. Chưa kể bơm gas không đạt tiêu chuẩn. Kém chất lượng nữa.

Cho e hỏi máy nước nóng panasonic,bơm chạy,mà máy kg nóng,chạy được chút là tắt đèn led,tắt bơm,cho e hỏi là bị gì,board điều khiển hay là bình nước điện trở bì chạm,cho e hay sớm nha,thanks.

Cho mình hỏi luôn nếu lắp đh mới ga R410 với R32 mà ko hút chân không chỉ xả đuổi thôi liêu dùng về sau có vẫn đề j ko. Vì mình thấy nếu mình xả đuổi thì ga đã đẩy không khí ra theo ngoài rồi lên có hút chân ko thì nó cũng nt. Mình chỉ hút chan không khi bị mất hết ga và phải nạp lại từ đầu thôi. Liệu nt có đc ko

Cho mình hỏi luôn nếu lắp đh mới ga R410 với R32 mà ko hút chân không chỉ xả đuổi thôi liêu dùng về sau có vẫn đề j ko. Vì mình thấy nếu mình xả đuổi thì ga đã đẩy không khí ra theo ngoài rồi lên có hút chân ko thì nó cũng nt. Mình chỉ hút chan không khi bị mất hết ga và phải nạp lại từ đầu thôi. Liệu nt có đc ko
Không được làm như vậy. Bắt buộc phải hút chân không? Vì HFC lẫn không khí ẩm vào sẽ làm hệ thống hoạt động kém. Riêng R410a,R32 hiệu suất sẽ kém hơn. Chuẩn là phải hút hết trong hệ thống làm lạnh!

Gas r410a và r32 ưu việt hơn r22. Nhưng r410a là loại gas 2 thành phần, nếu xả đuổi thì sẽ ko đảm bảo được chất lượng gas => hiệu suất kém. Vì vậy k dc xả đuổi mà cần phải hút chân ko.

Cho hỏi khối lượng cần nạp của gas R32 được tính thế nào vậy. Máy lạnh xài gas R32 cần nạp lên áp suất bao nhiêu thế ?

Cho hỏi khối lượng cần nạp của gas R32 được tính thế nào vậy. Máy lạnh xài gas R32 cần nạp lên áp suất bao nhiêu thế ?
Bạn nạp cần nhìn trên thân cục nóng. Nó ghi rõ số lượng nạp cần bao nhiêu Kg chứ không phải áp suất. Trạng thái nạp gas r410a và r32 nạp tĩnh. ( nạp trong tình trạng tắt máy).

design2710 : cho hỏi nạp gas r32 410a sao phải nạp tĩnh vậy ???

Nạp mới hoàn toàn thì nên nạp tĩnh và cân gas theo khổi lượng ghi ở trên dàn nóng là chính xác nhất. Nếu nạp theo áp cũng được nhưng máy dùng gas này thường là inverter nên nạp sẽ không chuẩn đâu :)

Chỉnh sửa lần cuối:
R410A nhat thiet hut chan khong ky, khong LA dieu hoa mat khong sau dauban. Duoi khi chi LA phuong an tung the phai tung quyen thoi.

Vừa rồi nhà mình mới nạp gas 410 A, chỉ biết em thợ nói PA cần nạp tới 150
Lúc đó nhìn đồng hồ thấy khoảng 120
Khi nạp thấy máy đang chạy chứ ko phải nghỉ

Ai biết dịch vụ nào uy tín ở SG giới thiệu dùm nhé
Mình đang dùng máy Pana 1HP Inverter đời 2015

Chỉnh sửa lần cuối:
Cho mình hỏi máy Daikin inverter Nhật nội địa dùng gas r410a nhưng mình muốn nạp gas r32 thay thế để tăng hiệu suất làm lạnh lên thì có được không? Có nên hay ko nên nạp như vậy? Nếu không nạp được thì có thể giải thích giùm mình tại sao ko ạ?
Xin cảm ơn!

Back
Bên trên