Hướng dẫn cách đăng một bài viết mới vào Diễn Đàn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Suse

Administrator
HVACR Staff
1. Mở trang diễn đàn tại http://hvacr.vn/diendanduyệt tìm chuyên mục mà mình muốn đăng chủ đề vào và click để truy cập vào chuyên mục đó (Ví dụ: mình chọn chuyên mục Hệ thống điều hòa không khí > Dân Dụng )

2. Click vào nút "Đăng chủ đề mới"

3. Soạn tiêu đề bài viết, nội dung bài viết vào các mục tương ứng theo hướng dẫn trong hình bên dưới và đính kèm file vào bài viết (nếu cần).

4. Sau khi đăng bạn sẽ thấy bài viết của bạn xuất hiện.

5. Trong một số trường hợp, bài viết của bạn sẽ cần được kiểm duyệt trước khi đăng tải chính thức (điều này nhằm ngăn chặn tình trạng Spam quảng cáo trên diễn đàn - và chỉ áp dụng với các thành viên có tổng số bài viết dưới 5 bài)

AD cho hỏi, sao mình k thấy có chỗ đăng bài viết mới để mình đăng bài vậy?
Mình cũng chưa nhận được mail nếu AD đòi hỏi phải vào mail để kích hoạt tài khoản vào diễn đàn
Mình tham gia diễn đàn lâu rồi, nhưng vì từ hổi bị lỗi mất giữ liệu, tài khoản cũ của mình không có mục đăng bài viết nên mình phải lập tk khác. VUi lòng giúp mình nhé,
Chúc diễn đàn ngày càng phát triển

AD cho hỏi, sao mình k thấy có chỗ đăng bài viết mới để mình đăng bài vậy?
Mình cũng chưa nhận được mail nếu AD đòi hỏi phải vào mail để kích hoạt tài khoản vào diễn đàn
Mình tham gia diễn đàn lâu rồi, nhưng vì từ hổi bị lỗi mất giữ liệu, tài khoản cũ của mình không có mục đăng bài viết nên mình phải lập tk khác. VUi lòng giúp mình nhé,
Chúc diễn đàn ngày càng phát triển

Mình check thấy bạn đã đăng được một vài bài, vậy là bạn đã tự xử lý được rồi :)

Admin @Suse cho mình hỏi là tài khoản @lysons đăng bài đúng chuyên mục, có spam gì đâu mà bị baned à.
Mong Ad giải đáp thắc mắc. Thanks.

Hi @tiger037 ,

Đây là các bài đăng của nick @lysons. Nếu các bài đăng thế này vào tin "Rao vặt" thì không vấn đề gì, nhưng các bài lại được đăng vào chuyên mục chuyên đề khác. Hành vi như vậy là đã vi phạm.

Mục đích của mình và BQL HVACR.VN là tạo ra một sân chơi, nơi trao đổi kinh nghiệm trong công việc, thực tế, mình không muốn bị bóp méo mục đích này. HVACR.VN không cấm quảng cáo, nhưng phải đúng chuyên mục và mức độ vừa phải. Các bài viết quảng cáo quá nhiều sẽ gây phản cảm cho các thành viên khác, chưa chắc đã có hiệu quả quảng cáo tốt đâu.

Mình đã khôi phục lại nick lysons để hoạt động bình thường, bạn chú ý giúp mình nhé.

Cảm ơn bạn!

ad cho hỏi tại sao tài khoản của mình không thể post link? mặc dù minh ko phải là thafh viên mới!
Hi bạn,

Cấp thành viên của bạn vẫn là "Thành viên mới".
Việc phân cấp này dựa vào đóng góp bài viết/comment có giá trị của thành viên cho diễn đàn, chứ không phải là thời gian đăng ký lâu hay chưa.
Bạn bài viết mà bạn đã đăng trước đến nay đa số đều là bài quảng cáo, nên hệ thống không tính vào số bài viết có giá trị.

Hi bạn,

Cấp thành viên của bạn vẫn là "Thành viên mới".
Việc phân cấp này dựa vào đóng góp bài viết/comment có giá trị của thành viên cho diễn đàn, chứ không phải là thời gian đăng ký lâu hay chưa.
Bạn bài viết mà bạn đã đăng trước đến nay đa số đều là bài quảng cáo, nên hệ thống không tính vào số bài viết có giá trị.
èo, dù sao mình cũng là thành viên đăng ký khá lâu rồi, mặc dù là bài quảng cáo nhuưng không vi phạm nội quy, hơn nữa mình cũng không spam thirng thoảng mới vào đăng 1 tin, nên có thể cho mình tiếp tục nhuư vậy không ợ =((

èo, dù sao mình cũng là thành viên đăng ký khá lâu rồi, mặc dù là bài quảng cáo nhuưng không vi phạm nội quy, hơn nữa mình cũng không spam thirng thoảng mới vào đăng 1 tin, nên có thể cho mình tiếp tục nhuư vậy không ợ =((

Đồng ý với bạn! Vì mục đích các giới hạn diễn đàn đặt ra chỉ là để chặn Spam. Và bạn thì không phải Spammer. Mình đã nâng cấp thành viên của bạn thành cấp "chính thức".

Mình đăng tin trong mục tuyển dụng thì báo lỗi như hình. Cho hỏi nội dung đăng tin có qui định nào không vậy ad?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên