Dân Dụng Điều hòa đang chạy thì tắt

dinhloc123

Thành Viên [LV 0]
Điều hòa em mới lắp cho các cụ nhà em, pana 1 chiều 9000, đang chạy lăn ra ko chạy nữa và đèn timer nhấp nháy. Tuần đầu chạy ngon ơ bg ko thấy mát mấy và nhiều lúc ko mát, cùng bệnh với con đh phòng em lúc mát lúc không mà thấy mát rất yếu.
Em tưởng điện yếu mua cái Lioa 7000 kéo 90-250 nhưng ko ăn thua mà em thấy lúc tối cao điểm Lioa nó nhảy báo tè tè suốt?
Các bác giúp với ạ

Lỗi của nó khi không lạnh nữa là cục nóng chạy nhưng quạt cục nóng không thấy phả ra hơi nóng mà nó mát như quạt bình thường

Bác phán vậy giống thợ mà ko quan tâm bệnh thế nào quá, nhà em mới đổ gas xong nhưng xem diễn đàn này thấy đh không hẳn hết gas ngay được

Lúc nạp gas hút chân không không kỹ
Nạp sai gas -> hỏng lốc
Giũa ống để mạt vào ống -> hỏng lốc
Lắp ống vào giàn không giữ ống chặt -> gãy cổ -> rò gas

Bạn cần có cái đồng hồ đo điện hoặc đo áp suất gas hút về thì sẽ biết ngay.
Nếu bạn ko phải là thợ thì tốt nhất kêu thợ về kiểm tra. Nguyên nhân máy vẫn chạy mà ko mát tý nào thì có thể là hết sạch ga hoặc hỏng máy nén rùi. Còn máy kém mát hoặc lúc mát lúc ko thì có thể máy thiếu ga hoặc máy bẩn, tắc...

Mình có lắp hệ thống điều hòa trung tâm của haier. Khởi động lên dàn lạnh chạy, dàn nóng chạy, máy nén chạy nhưng chỉ được 1 lúc gần phút thì máy nén ngừng chạy, điều hòa ko mát nữa. Chỉ chạy quạt gió, báo lỗi đèn vàng. Đèn vàng nháy 20 cái theo lỗi nhà sản xuất là " malfunction on outdoor unit - check the outdoor unit failure code".Các bác xem bệnh giúp mình với.

Nếu là máy mono quạt chạy mà không có hơi nóng kẹp dòng khoảng 0.2 0.3 a thì lock không chạy. Nếu 1.2 đến 2a thì lock chạy kiểm tra áp ga ống nhỏ có đóng tuyết ko. Nếu đóng tuyết ống nhỏ là thiếu gas. ... nếu lock đề cà dựt thì khả năng là hư tụ cháy lock.... cứ thế kiểm tra dần dần

Điều hòa em mới lắp cho các cụ nhà em, pana 1 chiều 9000, đang chạy lăn ra ko chạy nữa và đèn timer nhấp nháy. Tuần đầu chạy ngon ơ bg ko thấy mát mấy và nhiều lúc ko mát, cùng bệnh với con đh phòng em lúc mát lúc không mà thấy mát rất yếu.
Em tưởng điện yếu mua cái Lioa 7000 kéo 90-250 nhưng ko ăn thua mà em thấy lúc tối cao điểm Lioa nó nhảy báo tè tè suốt?
Các bác giúp với ạ
bạn ở dâu . nếu ờ hanoi mjk có thể giup p

nếu có đồng hồ anh kiểm tra điện áp cấp cho máy, trường hợp điện áp quá thấp block không khởi động được, quạt dàn nóng chạy nhưng không phả ra hơi nóng như anh miêu tả ở #2
hoặc anh chạy máy trong các giờ thấp điểm, ngắt các thiết bị khác trong nhà để kiểm tra.

Kiểu này thợ thầy ăn muối hết, không phải thợ cứ hư gì lên diễn đàn hỏi vậy mua bồ nghề về làm thợ sữa tất cả đồ trong nhà cho rồi a trai

Kiểu này thợ thầy ăn muối hết, không phải thợ cứ hư gì lên diễn đàn hỏi vậy mua bồ nghề về làm thợ sữa tất cả đồ trong nhà cho rồi a trai
Đúng rồi bác. Có lần em vào time citi sửa
Báo chết tụ thay tụ có 150k mà chủ nhà k thèm thay
Kêu tụ anh mua có mấy chục ngàn
Thấy cáu vl

vấn đề này cần kiểm tra thực tế! thường thì lỗi như vậy là do hết gas ( hết ga do quá trình lắp đặt ko tốt dẫn đến hao tổn gas trong thời gian ngắn) ngoài ra có thế có các lõi khác liên quan đến dàn nóng như lock!

Các bác giúp với ạ
Lỗi đặc trưng của pana bạn đổi vị trí chuộc đồng là hết

Nếu là máy mono quạt chạy mà không có hơi nóng kẹp dòng khoảng 0.2 0.3 a thì lock không chạy. Nếu 1.2 đến 2a thì lock chạy kiểm tra áp ga ống nhỏ có đóng tuyết ko. Nếu đóng tuyết ống nhỏ là thiếu gas. ... nếu lock đề cà dựt thì khả năng là hư tụ cháy lock.... cứ thế kiểm tra dần dần
Thiếu gas sao lại đóng tuyết ống nhỏ, ống nhỏ là đường nén sao đóng tuyết đc. Thiếu gas thì đóng tuyết đầu dàn lạnh thôi bạn ý là qua cáp ấy

Thiếu gas sao lại đóng tuyết ống nhỏ, ống nhỏ là đường nén sao đóng tuyết đc. Thiếu gas thì đóng tuyết đầu dàn lạnh thôi bạn ý là qua cáp ấy
Máy mono mà bác. Ý là máy treo tường dân dụng nè
Tiết lưu nó ở cục nóng
Nên nếu thiếu gas sẽ bám tuyết ngay ở đầu đẩy rồi ( chênh lệch sáp suất)

Back
Bên trên