tăng áp cầu thang

Trả lời: tăng áp cầu thang

hệ thống tạo áp cầu thang cho các toà nhà cao tầng ( high rise building )
quạt tạo áp có tác dụng tạo ra sự chênh lệch áp suất giữa bên trong và bên ngoài của thang thoát hiểm.
- tiêu chuẩn thiết kế hệ thống tạo áp cầu thang đối với NFPA và TCVN là Delta P = 20- 50 Pa.
giá trị áp suất bên trong phải lớn hơn áp suất bên ngoài từ 20-50 pa. để ngăn cản khói lọt vào trong thang thoát hiểm.
khi có sự cố cháy báo cháy thì hệ thống quạt tạo áp sẽ hoạt động (tiết kiệm điện thay vì hoạt động liên tục)
Tình hình là do mình bận quá nên ko trả lời cho mọi người đc nên mình sẽ gửi cho mọi người file excel tính toán để cho mọi người từ tìm hiểu về cách tính.
Nhưng yêu cầu ae phải tìm hiểu thêm tiêu chuẩn BS-5588 rồi mới thảo luận nha.

Đính kèm

• The calculation sheet of Fire precautions.xls
    35.5 KB · Xem: 1,986
  • BS 5588-4-1998 Fire precautions in the design, construction and use of buildings-MVAC.pdf
    1.9 MB · Xem: 3,886
Ðề: Trả lời: tăng áp cầu thang

xin chào anh, em hiện đang làm về điều áp thang nhưng chưa co kinh nghiệm nên anh co thể gửi cho em bản tính toán về điều áp thang được không, em còn thiếu kinh nghiệm về vấn đề này, mail: [email protected].Cảm ơn anh

Ðề: tăng áp cầu thang

Chào anh: nguyendinhan_GS

Em đang nghiên cứu về hệ thống "điều áp cầu thang bộ", mong anh gởi em tài liệu tính toán quan địa chỉ mail: [email protected]

Cám ơn anh rất nhiều.

a có thể gửi cho a bảng tính và các tiêu chuẩn về hệ thống tăng áp cầu thang được không, em đang nghiên cứu về vần đề này. Cảm ơn anh trước nhe!
mail của em: [email protected]

:| link tài liệu của bác em ko vô được bác xem giúp em sửa lại hoắc up mới lại nhé cám ơn bác

Bác nào thích nghiên cứu về tăng áp cầu thang bộ, thi nhắn lại địa chỉ để tui gửi tài liệu chính thống được áp dụng để đào tạo cho lực lượng PCCC Việt nam. Tôi chi có 1 đề nghị nhỏ là các bác nghiên cứu , nếu co nhận xét hoặc đóng góp gì thì đề nghị gửi về địa chỉ của tôi:[email protected]. Sau khi tập hợp những ý kiến , nếu có thể sẽ tổ chức cuộc hội thảo nhỏ về vấn đề này. Rất mong nhận được sự góp ý của mọi người.

Bác nào thích nghiên cứu về tăng áp cầu thang bộ, thi nhắn lại địa chỉ để tui gửi tài liệu chính thống được áp dụng để đào tạo cho lực lượng PCCC Việt nam. Tôi chi có 1 đề nghị nhỏ là các bác nghiên cứu , nếu co nhận xét hoặc đóng góp gì thì đề nghị gửi về địa chỉ của tôi:[email protected]. Sau khi tập hợp những ý kiến , nếu có thể sẽ tổ chức cuộc hội thảo nhỏ về vấn đề này. Rất mong nhận được sự góp ý của mọi người.
Bạn làm ơn cho mình 1 bản với! Địa chỉ của mình là [email protected]. Mình cám ơn nhé!

Cho mình xin tài liệu tạo áp cầu thang với, có tài liệu về thông gió tầng hầm ko vậy anh? Gửi dùm cho mình theo email nhe: [email protected]

Anh có tải liệu nào tính tải cho kho chứa thuốc lá ko vậy? Mình đang thiết kế cho kho 4000m2, xuất 10tấn/ngày, mà mình ko tính được tải lạnh cho 10tấn nhập vào mỗi ngày là bao nhiêu nữa?

Xin cảm ơn anh.

Ðề: Trả lời: tăng áp cầu thang

Chào các bạn,
BQT có ý định tổ chức các buổi hội thảo nhỏ để thành viên có thể thảo luận các chủ đề quan tâm.
Ban đầu có thể là chủ đề Tạo áp cầu thang. Vì vậy BQT mong muốn liên lạc được với các bạn quan tâm để cùng phối hợp tổ chức.
Mong nhận được sự ủng hộ của các bạn.

Back
Bên trên