Thảo luận Điều hòa cây

Thợ sửa nhà

Thành Viên [LV 0]
Chào các bác!
Hiện nay có khá nhiều gia đình lựa chọn điều hòa tủ đứng, nhưng mình vẫn băn khoăn chưa hiểu rõ lắm.
Trên thị trường hiện có loại điều hòa cây mini, giá thành cũng không cao quá. Theo các bác có nên mua không, dùng có hơn quạt hơi nước không ạ. Bác nào dùng qua rồi cho xin ý kiến ạ.

Điều hòa cây thì cũng như điều hòa treo tường bình thường thôi bạn, tùy công suất mà bạn lựa chọn. Còn quạt hơi nước thì không nên dùng. Về cơ bản nó cũng chỉ là 1 cái quạt và có 1 tấm mút hay vật liệu gì đó + thêm 1 chiếc bơm nước mini giúp nước thấm vào tấm mút đó. Mình có để ý ở nhiều nhà họ dùng điều hòa cây ở phòng khách còn ở phòng ngủ thì hay dùng điều hòa treo tường hơn..

Ý kiến cá nhân, xin đừng ném gạch :)

Điều hòa cây thì cũng như điều hòa treo tường bình thường thôi bạn, tùy công suất mà bạn lựa chọn. Còn quạt hơi nước thì không nên dùng. Về cơ bản nó cũng chỉ là 1 cái quạt và có 1 tấm mút hay vật liệu gì đó + thêm 1 chiếc bơm nước mini giúp nước thấm vào tấm mút đó. Mình có để ý ở nhiều nhà họ dùng điều hòa cây ở phòng khách còn ở phòng ngủ thì hay dùng điều hòa treo tường hơn..

Ý kiến cá nhân, xin đừng ném gạch :)
Cảm ơn bạn! mình tham khảo một số mẫu điều hòa cây thì thấy giá thành khá cao, đúng là để phòng khách thì phù hợp.

Back
Bên trên