Dân Dụng dàn nóng cục bộ bị ngắt lốc liên tục

hoangtuihere

Thành Viên [LV 0]
pác nào chỉ giúp em sử lý cái máy đh National nhà em cái?
Nó bị ngắt lốc liên tục mặc dù trong phòng chưa đủ lạnh.
Em đã kiểm tra dòng, gas đảm bảo và đã vệ sinh lại máy ngon lành rùi.
:-w

Ðề: dàn nóng cục bộ bị ngắt lốc liên tục

check do dàn lạnh ngắt tính hiệu (do setting hay lỗi board) hay do thermic ngắt (thermic non, máy chạy Overload hay block chạy nóng quá)
Nếu tìm hết cách trên mà không ra thì gọi ve chai tới nhen...hihi

có thể chết senso dàn lạnh, nên chạy hay ngắt.
dàn lạnh có thể có 2 senso là 1 con nhiệt độ phòng, 1 con nhiệt độ dàn lạnh

bạn tháo nắp block kiểm tra cái overload gắn trên nắp block lâu ngày bị rỉ sét mục nên nó như thế.chúc may mắn.thử đấu tắt lại xem sao.ok thì thay cái khác

Bạn kiểm tra dòng một lúc xem thế nào? lúc chuẩn bị ngắt dòng có tăng không. MÁy national nhà bạn là môn hay inverter. Ktra quạt dàn nóng chạy mạnh khôing? chạy yếu quá giải nhiệt không hết ngắt tecmit chẳng hạn. Tecmit co non không? Chúc thành công

bạn ơi coi có bị ngẹt đường ống, phin lộc, cáp...
hay coi có để chế độ sưởi ko đó, hay boad mạch có bị lỗi ko
kiểm tra hết ma ko dc thì kêu ve chai nó sữa giùm

nếu mà bạn bật máy lên . quạt dàn nóng và lạnh chạy bình thường , đo I = I ghi trên nhãn máy ( thường ghi ở mặt lạnh với Nationa ) đúng đo psi = 60 đến 80 . ma máy chạy đc 1 lúc mà ngắt cục nóng .
1 . do các đầu cảm biến dàn lạnh hỏng
2 . mạch hỏng
3 . themic hỏng
bạn hãy vệ sinh kĩ dàn giải nhiệt nhé kèm kiểm tra luôn hai con tụ ở cục nóng đi nhé .
chúc bạn thành công .

Có bác nào có mạch điện của cục lạnh không share cho em với. em cũng bị tình trạng như trên của máy national nhưng em xác định là bo lạnh có vấn đề. em tháo ra về kiểm tra nhưng không có sơ đồ.
[email protected]

pác nào chỉ giúp em sử lý cái máy đh National nhà em cái?
Nó bị ngắt lốc liên tục mặc dù trong phòng chưa đủ lạnh.
Em đã kiểm tra dòng, gas đảm bảo và đã vệ sinh lại máy ngon lành rùi.
:-w

Để sửa máy lạnh ngắt block liên tục mà bạn đã làm vệ sinh máy lạnh rồi thì theo mình nghĩ phần lớn là do tecmic(rờ lay nhiệt) đã bị non rồi Nếu không hết thì Block máy của bạn đã bị đã bị lỏng cốt rồi thay Block mới thôi bạn ah

Xem thêm những hư hỏng và cách khắc phục và sừa chữa máy lạnh tại:http://www.dienlanhdonga.com.vn/?p=797

ngắt liên tục sao đo dòng được mà bình thường. theo mình nghĩ máy phải chạy ổn định mới kiểm tra dòng chính xác được. còn nếu do vấn đề tụ thì cứ cắm trực tiếp điện vào cho cục nóng chạy, nếu chạy ok thì cục nóng không có vấn đề gì. khi cục nóng đã chạy ok thì kiểm tra cục lạnh. có thể do senso hoặc dàn lạnh quá bửn, tấm lưới lọc bụi bẩn khiến senso nhiệt độ phòng đo cũng không chuẩn. hoặc vấn đề ở bo mạch. 01682111621

Có 1 trường hợp mình gặp rồi, National thiếu gas chạy lát cũng ngắt, mò cả buổi mới ra, hy vọng ko phải, Chu trình kiểm tra sơ bộ khi máy đang chạy ngắt:
1. kiểm tra remote chỉnh đúng không
2. kiểm tra CRS của Block sao?(còn thông hay ngắt mạch)
3. kiểm tra thermic ( cảm ứng quá nhiệt nằm trên block)
3. kiểm tra thermostar (cảm ứng dàn lạnh)+ Senso (cảm ứng đường về)
4. kiểm tra board (chắc đem ra tiệm)
5. kiểm tra gas (thiếu gá cũng bị)
Chúc bạn thành công

Co thể máy dung lau tu kem .p thu kiem thay tu .k kjem tra senso cuc nong cuc lanh .ga du hay thjeu .
K dc thi cho len Da Hoi thai nguyen
...chuc p thanh cog ...

hihi, giống như ý bác kia nói cho cục nóng chạy điện riêng là biết , xử lí nhanh gọn lẹ. nghi con cảm biến sát dàn hay ống đồng nên cho ngắt block hay và nếu ko lấy băng keo cuốn lại cho vào trong bjo luôn khỏi phải để ra ngoài dàn, nếu cảm biến ko hư thì thay con cảm biến khác chỉ 8k .

Đôi khi chỉ cần tháo cái nắp nhựa đậy themic ra là OK.
các bác ơi cách xác định tecmit hỏng thế nào? thấy bác dùng từ themic bị non là bị sao ạ? máy nhà em cũng gặp tình trạng block quạt vẫn chạy nhưng ko lạnh, 2 ống đều khô, em mở ra xem thì đầu cose ghim của tecmit lỏng lẻo do oxy hóa gần mục nát, hiện giờ em đã gia cố jack ghim lại bằng cách cột dây đồng vào thì máy đã làm lạnh trở lại nhưng ko biết cái tecmit còn dùng được ko? các bác mách cho nhé.thanks!

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên