Cần giúp Giải pháp cho đường ống quá dài

kendy1981

Thành Viên [LV 0]
chào các anh cho em hỏi
hiện nay em đang lắp đăt 01 bộ máy âm trần 3 hp của hảng đaikin , tiêu chuẩn nhà sản xuất chị cho chiều dài ống tối đa là 30 mét , nhưnng công trình của em không có vị trí lắp đặt thuận lợi , nên phải kéo dài tới 38 mét (không thể rút ngắn khoảng cách) hiện tại em đang có 02 hướng , một là dời tiết lưu vào dàn lạnh. hai là giảm tiết diện đường về, không biết em làm vậy có đúng không ? anh nào đã có kinh nghiệm trường hợp của em , xin chỉ bảo giúp em , em cảm ơn

Bạn nên cố gắng tìm cách đặt vị trí gần hơn vì theo kinh nghiệm mình đã lắp một máy 5HP mà lắp đường ống dài khoảng 20m thôi nhưng lâu lâu máy vẫn dừng báo lỗi "bảo vệ áp suất thấp".

chào các anh cho em hỏi
hiện nay em đang lắp đăt 01 bộ máy âm trần 3 hp của hảng đaikin , tiêu chuẩn nhà sản xuất chị cho chiều dài ống tối đa là 30 mét , nhưnng công trình của em không có vị trí lắp đặt thuận lợi , nên phải kéo dài tới 38 mét (không thể rút ngắn khoảng cách) hiện tại em đang có 02 hướng , một là dời tiết lưu vào dàn lạnh. hai là giảm tiết diện đường về, không biết em làm vậy có đúng không ? anh nào đã có kinh nghiệm trường hợp của em , xin chỉ bảo giúp em , em cảm ơn
chi can de cut nong nam ngang voi cut lanh la duoc

Nếu giàn nóng bằng hoặc thấp hơn giàn lạnh thì ok,lam thêm vái cái bẫy dầu nữa nha bạn.

Tốt nhất là bạn nên tìm vị trí hợp lý hơn hoặc tăng công suất của máy lên (máy công suất cao hơn đạtc hiều dài đường ống tới 50m).
Việc đưa van tiết lưu vào giàn lạnh cần được tư vấn kỹ từ hãng, đường ống sẽ phải làm việc trong điều kiện áp lớn hơn.
Còn kinh nghiệm cuả mình là ống dài hơn tc vẫn chạy ngon, chỉ khi nó ngất thì không được hãng bảo hành.

Tốt hơn hết nên chọn loại máy khác có chiều dài đường ống đáp ứng được nhé bạn. Vì bạn thay đổi vị trí van tiết lưu thì không còn được bảo hành của hãng đâu nhé.

mặc dù hãng ghi vậy nhưng bạn không nên lắp dài hết, nên chọn loại máy khác không khi vận hành máy nén dễ hỏng lắm

Back
Bên trên