HVAC15- LISP VẼ ỐNG GIÓ, ỐNG NƯỚC, ỐNG ĐỒNG

Bác Bách ơi.Em download về mà ko chạy file cài đặt được.
Bạn add đường dẫn c:/abc
nếu bạn load về dạng abc.exe1 thì bạn đổi đuôi thành abc.exe
rùi bạn load file chạy bình thường mà bạn.
Nếu bạn cài HVAC15 nếu chỉ cần van hoạc support thì bạn load thêm file SUPPORT.CUI hoạc SUPPORT.CUIX là được.
- còn ABC thì khá đầy đủ block fitting, van, support. tùy bạn chọn (cái này ko phải lisp nên sẽ gần như chạy được mọi phiên bản cad)

Bạn add đường dẫn c:/abc
nếu bạn load về dạng abc.exe1 thì bạn đổi đuôi thành abc.exe
rùi bạn load file chạy bình thường mà bạn.
Nếu bạn cài HVAC15 nếu chỉ cần van hoạc support thì bạn load thêm file SUPPORT.CUI hoạc SUPPORT.CUIX là được.
- còn ABC thì khá đầy đủ block fitting, van, support. tùy bạn chọn (cái này ko phải lisp nên sẽ gần như chạy được mọi phiên bản cad)
Thanks bác nhé.Cái này vẽ tiện quá

Ai giúp mình lỗi này với. Mình đã thử các Lisp download trên mạng. Nhưng vân bị lỗi truy bắt điểm. Cứ mỗi lần thao tác lệnh xong lại phải bật F3 để tích lại truy bắt điểm. Mình đang dùng Cad 2016. Có thử trên 2010 và 2007 đều bị lỗi vậy. Không hiểu do đâu.

mình hiểu ý của bạn. nhưng khi xuất ra block nó có một vấn đề là mình không sử lý được làm sao cho mỗi loại fitting cùng 1 block đc.
còn như bạn nói mình còn 1 cái lisp khác là khi bạn vẽ nó sẽ tự chèn 1 block bạn cần.
căn bản tất cả đóng gói dưới file DWG rùi khi chèn sẽ chuyển xang block nên dung lượng file lisp sẽ lớn bạn ah (cái này chắc không gọi là lisp nữa nó chỉ giống như cái này:
Bạn cho mình hỏi sao khi load HVAC15 17.2 cho cad 2014 thì nó không có phần valve 1 và valve 2 như trong clip cài tiên ích cho cad như bạn vậy có cần download thêm gì nữa không mong bạn giúp đỡ!
Vs lại bạn có list nào để hỗ trợ cho vẽ đường ống gió tròn không?

Lisp của Mr. Bách rất hay, cảm ơn bạn vì đã chia sẻ.
Tuy nhiên theo mình song song đó thì các bạn nên chuyển qua dùng REVIT Và BIM, chỉ có sử dụng Revit thì các vấn đề mới được giải quyết một cách triệt để được ví dụ như đếm BOQ, model 3D, kiểm tra giao cắt hệ thống với kiến trúc, kết cấu và các bộ môn khác, tạo mặt cắt, mắt đứng, chi tiết tự động, những thứ mà CAD không thể giải quyết được, CAD chỉ là giải pháp tạm thời thôi. thời này là thời của BIM rồi!
mình đã có bài viết chia sẻ về các template Revit mình đã tạo sẵn cho a e download về để dùng rồi đó.
Chúc a e thành công!

Mọi người cho em hỏi là tại sao em sử dụng lisp để vẽ ống thì con chuột lại bị xéo đi ạ.Có cách nào để khắc phục không ạ. Rất mong mọi người trả lời giúp em với ạ.Thanks mọi người nhiều ạ

Mọi người cho em hỏi là tại sao em sử dụng lisp để vẽ ống thì con chuột lại bị xéo đi ạ.Có cách nào để khắc phục không ạ. Rất mong mọi người trả lời giúp em với ạ.Thanks mọi người nhiều ạ
cái đó để cho lisp vẽ thôi. trước khi bạn kết thúc bạn nhập "s" enter là ok

Back
Bên trên