bộ xã đá tủ lạnh

thietqt

Thành Viên [LV 1]
ai co the cho minh biet cau tao thuc su cua cai time trong bo sa da cua tu lanh khong dong tuyet ko vay %-(minh hoi kho hieu ve no) minh la tho dien lanh dan dung co ai ưan tam trao doinhay354

Ðề: bộ xã đá tủ lạnh

sao ko ai ra tay dúp minh với .ai biet chi tiết cai themmer của bộ xã đá tủ quạt chỉ cái náo

time của tủ lạnh thực ra chỉ là đồng hồ cơ thời gian để điều khiển? dóng tắt quá trình xả đá thôi. thông thường các tủ lạnh thì timer chạy theo chế độ cứ 2 tiếng là lại cắt tiếp điểm máy nén và chạy quá trình xả đá ( dù nhiệt độ tủ lạnh có đủ hay không thì quá trình xả đá vẫn diên ra,, ) ..........

minh la tho dien lanh dan dung
Đã tự nhận mình là thợ rồi mà ko biết cái timer xả đá.8-X

Timer

thông thường các tủ lạnh thì timer chạy theo chế độ cứ 2 tiếng là lại cắt tiếp điểm máy nén và chạy quá trình xả đá ( dù nhiệt độ tủ lạnh có đủ hay không thì quá trình xả đá vẫn diên ra,, ) ..........
1 thiên tài nhiệt lạnh đây mà, chắc cái timer này bro mới chê tạo ra. Nhỏ lớn giờ hổng biết. Hic, mình ở trạm BH hitachi, chỉ bít có 2 loại 8g và 12g thôi. Còn những tủ lớn lớn như dòng Softedge dùng board thi ko xài timer.:-h

ko ai chỉ nghề dễ thế đâu.đã la thợ mà ko hiểu timer hoạt động thế nào.thui bế quan thêm đi.khi nào võ công cao thì hãy xuống núi

Chào các bạn
Mình là thành viên mới vào nghề có một số thắc mắc về tủ lạnh side by side mong các bạn vui lòng chỉ giáo cho. Có một cái tủ side by side bị hư phần xã đá (tủ bị đóng tuyết ko xã được, mình đạ kiểm tra phần sensor và điện trở thì tốt duy nhất chỉ còn lại phần board là ko kiểm tra được, có đem ra thợ sửa board điện lạnh thì bảo ko bị gì hết cuối cùng lắp lại cũng ko xã đá vậy nhờ các bạn tư vấn giùm hoặc giới thiệu nơi sửa chữa có uy tín. Thanks các bạn nhiều.

bac nao giup em van de cau tao ben trong timer voi, em nghich con timer thao ra het roi lap lai, may con banh rang lap lai day du nhung van con bi ket va ko quay duoc, co bac nao tot bung huong dan em bang hinh anh duoc khong a.

Back
Bên trên