Cần giúp Panasonic Inverter bị lỗi F97

heroes1412

Thành Viên [LV 0]
chào các a/c.
Nhà e có con điều hoà panasonic đã hết bảo hành, sau khi chuyển nhà thì thấy nó chỉ có hơi mát, k thấy lạnh, check điều khiển báo lỗi F97.
E gọi kỹ thuật panasonic đến, báo là phải lắp chân đế (cách tường 10-15cm) và thay ống đồng khác (vì tận dụng ồng đồng cũ), xong thì họ về.

Em gọi thợ đến lắp theo yêu cầu thì vẫn bị lỗi tương tự, và k lạnh. cho hỏi e làm thế nào bây giờ :(, thợ xung quanh đều k biết tại sao :(

chào các a/c.
Nhà e có con điều hoà panasonic đã hết bảo hành, sau khi chuyển nhà thì thấy nó chỉ có hơi mát, k thấy lạnh, check điều khiển báo lỗi F97.
E gọi kỹ thuật panasonic đến, báo là phải lắp chân đế (cách tường 10-15cm) và thay ống đồng khác (vì tận dụng ồng đồng cũ), xong thì họ về.

Em gọi thợ đến lắp theo yêu cầu thì vẫn bị lỗi tương tự, và k lạnh. cho hỏi e làm thế nào bây giờ :(, thợ xung quanh đều k biết tại sao :(
Chết cảm biến hoặc hở cảm biến máy nén. Tháo bo đầu và bo đuôi cho thợ bo nó sửa

chào các a/c.

Bạn xem bài viết http://www.ebookbkmt.com/2018/09/tong-hop-bang-ma-loi-ieu-hoa-panasonic.html

Đây là lỗi liên quan đến quá nhiệt máy nén. Hệ thống bạn đang thiếu gas lạnh hoặc máy nén bị om dây rồi, gần chết lốc nén, khả năng phải thay là cao, chạy tí là nhảy rơ le nhiệt báo lỗi.

Thanks bác nhé, em gọi mấy nơi r đến toàn báo k biết.
E ở Yên Viên, k biết bác có biết chỗ sửa uy tín nào k, có thì cho em xin địa chỉ với :(, em cảm ơn :I(

Nếu có chút khả năng đọc tiếng anh thì cài app Panasonic service guide trên ios hoặc google play, check mã lỗi F97 over heating compressor, app hướng dẫn bạn chi tiết và từng bước kiểm tra lỗi. Đừng nghe ai phán lung tung bạn nhé. ^^! chả phải lỗi board hay lắp đặt sai đâu

Nếu có chút khả năng đọc tiếng anh thì cài app Panasonic service guide trên ios hoặc google play, check mã lỗi F97 over heating compressor, app hướng dẫn bạn chi tiết và từng bước kiểm tra lỗi. Đừng nghe ai phán lung tung bạn nhé. ^^! chả phải lỗi board hay lắp đặt sai đâu
e dân CNTT< đọc hiểu cơ bản thì dc, e vừa tải app, toàn từ chuyên ngành, lại check choác sơ đồ khối này nọ, sợ k tự làm dc :(

Back
Bên trên