BẢN VẼ CAD

Đây không phaỉ bằng cad 3d bạn nhé, Mà hình như là bằng revit mep.hoặc chí ít là autocad mep nhé. Bạn upload tất lên được không để coi thử và tham khảo người ta không bạn??
Đơn vị vẽ được như này ở Việt Nam mình hả bạn.

Cái này là xuất từ revit đó bạn, bên mình cũng dùng BIM nhưng chỉ để combine thôi kích thước thì vẫn xài 2d chứ kô dùng 2,5D vì khó trình bày.

Bac ben PCCC vậy không biết có biết tới vấn đề tạo fiamily dùng hàm lookup không?? nếu có mình trao đổi nhé, vì cái này thật sự rất hay.

Biết là rất hay nhưng mình không có biết nhiều, bên mình có 1 nhóm chuyên về cái này mà mình thì không trong nhóm đó.

Bác co lấy file RV xem thì bữa nào tui up cho, có điều file toàn 300Mb trở lên hơi nặng đó. Đầy đủ các hệ thống HVAC, Điện, hơi nóng, medicals gas, khí nén, fp......tất cả chi tiết hết từ valve, bơm, ahu, cooling....

Máy mình đợt trước bị toi nên không còn toàn mấy files lặt vặt thôi. Mấy files đó không làm mẫu được vì nó hơi xấu.

Dạ :), thế hồi nào có bác cho em xin một con đc không à. :P cảm ơn bác trước nhiều ah.
Bác làm bên pccc, có thể cho em xin cái sơ đồ nguyên lí hệ thống spinkler không ạ.
Nơi có phòng máy có đủ các hệ valve để em tập dựng lại cái mô hình 3d ý mà :)

Anh em nào muốn hợp tác thiết kế 3d đường ống, kết cấu, cơ khí không, mình và team của thể thiết kế 3d với các phần mềm Inventor, revit mep, PDMS, NX. Đào tạo thiết kế 3d các phần mềm Inventor, Solidwork, revit mep, PDMS, NX, tekla.

Còn cái hình trên của anh nuocvn là dùng revit thui.

Thông thường các công ty nước ngoài người ta thiết kế 2d rồi cho qua 3d rồi xuất lại 2d xem bản vẽ của họ có chính xác hay chưa, 3d để dễ hình dung thôi.

Đây không phaỉ bằng cad 3d bạn nhé, Mà hình như là bằng revit mep.hoặc chí ít là autocad mep nhé. Bạn upload tất lên được không để coi thử và tham khảo người ta không bạn??
Đơn vị vẽ được như này ở Việt Nam mình hả bạn.

Cái này dựa vào bản vẽ 2d dựng 3d thôi bạn ạ, quan trọng là 2d thôi, 3d là để dễ hình dung.

bác đang làm cho đơn vị nào thế, anh em thành lập team đi. em cũng là dân amator revit mep thôi, rất mong được học hỏi.
Bầu bác làm trưởng nhóm luôn, tổ chức offline đi ạ :)

Back
Bên trên