Help, Kiểm tra dàn lạnh

thanh-dat

Thành Viên [LV 0]
Hiện tại công ty của mình bị hỏng 1 dàn lạnh trong kho lạnh, có nhờ mấy nhà thầu đến kiểm tra và thay thế nó, cuối cùng cũng chọn được 1 anh. Nhưng mà có 1 vài sự khác biệt là:
1. kích thước có đôi chút khác biệt, (không ảnh hưởng lắm),
2. bố trí lá giải nhiệt khác so với ban đầu, trước lá dày 0,6 mm, khoảng cách lá 8mm; còn bây giờ lá dày 0,55mm khoảng cách lá là 8.5mm,
3. ống dẫn gas có sự khác biệt, trước dây là ống fi ngoài 16mm dày 0,6mm; còn bây giờ là ống fi ngoài 22mm dày 0,9mm.
4. đường đi của ống gas như cũ.
Thông tin thêm, dàn này có công suất là 30kw lạnh, dùng môi chất R717,
Giờ làm sao mình kiểm tra xem là công suất lạnh của dàn mới so với dàn cũ đây mọi người, mình là dân không chuyên,
mong được sự giúp đỡ của mọi người.

kích thước dàn lạnh _ ko ảnh hưởng đến nhiều khả năng trao đổi nhiệt !!!

mấu chốt vấn đề là ở sự tác động trao đổi nhiệt có hiệu quả hay ko - trong trường hợp này là quạt dàn lạnh _ tốc độ quạt đảm bảo sự lấy nhiệt trong môi trường trao đổi có tốt hay ko thôi !!

còn về phần kiểm tra công suất _ bạn có thể dựa vào model của 2 dàn sau đó lấy thông số kỹ thuật và tra khảo !!!

kích thước dàn lạnh _ ko ảnh hưởng đến nhiều khả năng trao đổi nhiệt !!!

mấu chốt vấn đề là ở sự tác động trao đổi nhiệt có hiệu quả hay ko - trong trường hợp này là quạt dàn lạnh _ tốc độ quạt đảm bảo sự lấy nhiệt trong môi trường trao đổi có tốt hay ko thôi !!

còn về phần kiểm tra công suất _ bạn có thể dựa vào model của 2 dàn sau đó lấy thông số kỹ thuật và tra khảo !!!
Cảm ơn Bác Trung nhiều, sau nhiều ngày đàm phán thì mọi việc cũng xong, bên phía nhà thầu đảm bảo là công suất lạnh như dàn cũ.
Vậy là tạm yên tâm rồi, chờ 2 tháng sau sẽ rõ.

Back
Bên trên