Thảo luận Kim chỉ báo mức dầu máy nén khí trục vít dao động mạnh

gnuh109

Thành Viên [LV 6]
Máy nén khí chỗ mình có hiện tượng : Kim chỉ báo mức dầu dao động rất mạnh từ vạch low đến high luôn (trong quá trình tải). Các máy khác dao động rất ít, ban đầu mình nghĩ do bộ lọc tách dầu kém nên tạo nhiều khí quẩn ở phía dưới bình tách làm van phao dao động mạnh.
Tuy nhiên sau khi thay lọc tách tình hình vẫn không khá lên, liệu có phải dầu tách ra văng vào van phao gây nên hiện tượng này. Ai có kinh nghiệm rồi cùng chia sẻ nào ?

Vâng em làm bên hãng máy nén khí Fusheng Việt Nam.bên em có có chuyên gia và có những nhân viên dịch vụ giỏi.em nghĩ bác cứ để bên em xuống kiểm tra cho.miễn phí mà bác.nhân tiên anh em uống nước cho vui

OK nếu có vấn đề gì mình sẽ liên lạc nhờ giúp nha, lúc đó chỉ sợ bác bận hehe :)). Hiện tại sau khi châm dầu nhiệt độ đầu nén từ 104 hạ xuống 88oC rôi, nhiệt độ khí nén đầu ra vẫn hơi cao ở mức 48oC. Mình đang kiểm tra bộ làm mát, vanbypass xem sao.

Dao động mạnh này mình đã phát hiện ra 1 nguyên nhân thực tế nữa là : Mạt sắt từ vít tải đã theo dầu và khí về bình tách dầu, bám vào lọc tách khiến càng có nhiều khí quẩn lưu lại trong bình tách phao dao động mạnh. Vì thế bên mình đã tắt máy một thời gian cho mạt sắt lắng xuống dưới rồi xả đáy và nạp bổ sung dầu mới.
Tình hình đã cải thiện hơn nhưng vẫn đang theo dõi xem :)

tien day cac huynh cho đệ hỏi la ở điều hòa cuc bộ hãng mitsubishi chạy kém lạnh .đệ đã hút chân k zoi nạp lại gas mà vẫn k lạnh sâu .khi nap gas xong chạy thử thi thấy áp suất hút dao động liên tục từ 60-120psi .dòng lam viek k thay doi .cac huynh piet chi đệ với.

Dao động mạnh này mình đã phát hiện ra 1 nguyên nhân thực tế nữa là : Mạt sắt từ vít tải đã theo dầu và khí về bình tách dầu, bám vào lọc tách khiến càng có nhiều khí quẩn lưu lại trong bình tách phao dao động mạnh. Vì thế bên mình đã tắt máy một thời gian cho mạt sắt lắng xuống dưới rồi xả đáy và nạp bổ sung dầu mới.
Tình hình đã cải thiện hơn nhưng vẫn đang theo dõi xem :)

Mạt sắt à bác.bác xem lại dầu có bị keo không đi

Nếu dầu bị keo thì sao bác Nguyễn Viết Phú, phải xả hết nạp mới à.
dầu mà bị keo rồi thì bác phải bảo dưỡng toàn bộ.giống như e máy bác bị bó biên đó.lượng dầu keo đó k thể hết đc nếu chỉ làm sạch thông thường rồi thay dầu mới.bác phải dùng đến 1 loại hóa chất để làm sạch nó

Back
Bên trên