air- conditioner split

Trả lời: air- conditioner split

liemthanhnguyen viết:
co the giup minh lam sao biet duoc luong nuoc mot may lanh khoang 3hp ngung tu duoc trong 1 ngay khong?
Thanhks much!

:laugh: :laugh: :laugh: cái này bắc thang lên hỏi trời thì trời cũng ko biết !!!!:laugh: :laugh: , luợng nuớc ngưng phải tuỳ thuộc vào nhiều yếu tố: nhiệt độ môi truờng, độ ẩm,...

:woohoo: về cơ bản thì có thể tính được gần đúng tương đối Bạn mua quyển sách \"Máy và thiết bị lạnh của Nguyễn Đức Lợi - Nguyễn Văn Tùy\"

Việc tính tóan lượng nước ngưng của dàn lạnh trong ngày chỉ mang tính chất tương đối vì nhiệt độ và độ ẩm trong phòng biến thiên. Tuy nhiên ta cứ tính với trường hợp tải lạnh lớn nhất để chọn đường kính cho ống nước ngưng. Từ đồ thị I-d hoặc d-t, căn cứ vào trạng thái của ko khí trc và sau dàn lạnh xác định đựơc dung ẩm dtr và dsau + lưu lượng ko khí quá dàn thì tính được lượng nước ngưng tụ trong một giờ hoặc ngày :laugh:
All for HVACR PRO! :P

đúng rồi bạn ơi hơi ẩm trong phòng có giá trị biến thiên(denta) nếu tình toán theo điều kiện lý tương (bất biến) thì không hợp thực tế

Thì a đã nói là tính để chọn đường kính ống nước ngưng thôi. Còn muốn xác định lượng nước ngưng trong một ngày chứ gì thì làm thí nghiệm cho máy chạy cả ngày rồi đo xem cái lượng nước nó ngưng tụ là bao nhiêu! :laugh:
All for HVACR PRO! :P

hihi xin lỗi anh (mong anh bõ wa) chứ theo kinh nghiệm cũa em thì 3hp thì dùng ống 27 có chạy cã ngày cũng ko ngập đc ống đâu tạo độ dốc tốt là đc

Chú đâu có lỗi mà phải xin lỗi. Theo anh thì kinh nghiệm mà chú rút là khi chú đã đi làm. Còn thực tế thì hãng nó đã tính cho mình rất kỹ nó căn cứ vào lưu lượng và vận tốc nước ngưng để xác định đường kính ông, phương trình liên tục của dòng chảy để xác định % độ dốc thoát nước ngưng! :laugh:
All for HVACRVN PRO! :P

nhà sãn xuất họ đưa sẵn đầu thoát nước ra cho mình nên khi làm bọn em căn cứ theo đó khi chọn ống sẽ chọn ống to hơn cũa nhà sãn xuất 1 chút còn phương trình gì đó em cũng chưa nge

Back
Bên trên