Dismiss Notice
HVACR sử dụng Cookies và địa chỉ IP để thống kê và cung cấp các tính năng được cá nhân hóa đến thành viên. HVACR cũng có thể sẽ sử dụng đơn vị thứ 3 cho dịch vụ này.

Dân Dụng Áp suất nạp gas, các loại gas lạnh (R22, R410A, R404A, R134A, ...)

Thảo luận trong 'Hệ Thống Điều Hòa Không Khí' bắt đầu bởi gnuh109, 6 Tháng mười hai 2014.

--- HVACR ---
  1. hosythuc299

hosythuc299 Thành Viên [LV 1]

Áp suất nạp ga R407C thường để 60-75 PSI

2. Lê quang định

Lê quang định Thành Viên [LV 0]

Theo minh la tạm được vi bạn lùa gió cũng thoát một số những ống dài thì nạp 150psi (minh học thầy thi toàn thực hành không có li thuyên niếu sai sót các bạn chỉnh sửa giúp mình

3. gnuh109

gnuh109 Thành Viên [LV 6]

Máy vẫn chạy nhưng hiệu quả không cao. Mỗi hệ thống nhà SX đã thiết kế để phù hợp với áp suất làm việc tối ưu của từng loại, các bạn không nên thay gas khác.

4. fctayninh

fctayninh Thành Viên [LV 0]

5. Hailua2101

Hailua2101 Thành Viên [LV 0]

Bác cho E hỏi cái áp nạp đấy là áp suất tĩnh hay áp suất làm việc vậy?

6. gnuh109

Áp suất nạp đấy Bác!

7. Hailua2101

Bác chưa hiểu ý E rồi, Hiện tại cái máy nén của E ý, khi đang chạy thì áp ở đường hút giảm hơn so với khi không chạy. Bình thường khoảng 0.65-0.7 Mpa nhưng khi chạy nhiệt độ dàn lạnh 10 độ thì áp ở đường hút giảm xuống còn 0.35 mpa. Gaz E dùng là Gaz 404A. Nên E muốn biết cái áp nạp gaz bác đưa ra cho gaz 404A kia là khi máy làm việc hay ko làm việc?

8. Phamcường

Phamcường Thành Viên [LV 0]

Áp hoạt động của nó bao nhiêu vậy bạn?

9. gnuh109

Áp đó là khi máy sấy khí có tải. Nếu chạy không tải thì khoảng tầm 75psi thôi.

10. Hailua2101

Lạ nhỉ máy lạnh công nghiệp bên E khi chạy có tải thì áp ở đầu hút nó giảm xuống nên chả biết căn cứ vào đâu để biết thiếu hay đủ gaz. Mà máy chạy 3 pha nên ko biết đo dòng có biết đc đủ gaz hay thiếu gaz ko?

11. gnuh109

Áp giảm xuống là do có vanbypass tiết lưu giữa đầu đẩy và đầu hút. Chạy có tải đây ý là block nén chạy hay ở dàn lạnh có thực phẩm cần làm lạnh ?
    Máy mình 5.5kW cũng 3P.

12. maylanhbienhoa.vn

maylanhbienhoa.vn Thành Viên [LV 1]

R134a không phải là gas hỗn hợp nha bạn, và không bặt buộc phải nạp thể lỏng
    bạn vui lòng xem thêm thông tin http://maylanhbienhoa.vn/tin-tuc/loai-gas-nao-phai-nap-long-27.html

gnuh109 thích bài này.
  13. gnuh109

14. Hailua2101

Toàn bộ dàn nóng và dành lạnh đều chạy bác à?

15. Cnndlqn

Cnndlqn Thành Viên [LV 0]

A e cho mình hỏi máy lạnh dùng gas 22 mình lấy gas 410 nạp thay thế dc ko a

16. maylanhbienhoa.vn

17. nguyenthanhvcb78

nguyenthanhvcb78 Thành Viên [LV 0]

Bạn ơi mình nạp gas lạnh R410a MÀ KHÔNG xả hết gas cũ thì có ảnh hưởng gì đến hệ thống lạnh ko?

18. maylanhbienhoa.vn

Ko sao hết, bạn ko xả hết gas cũ và hút chân ko thì tỷ lệ gas r410a ko đạt như thiết kế thôi, hiệu suất máy có giảm phần nào, ví dụ nó chỉ đạt 95% thôi, mức độ đó ko đáng kể,nên bạn cứ yên tâm

19. Cnndlqn

Cnndlqn Thành Viên [LV 0]

20. gnuh109

Không sao bạn nhé. Hiệu suất có giảm tí thôi.