Dân Dụng Bắt bệnh điều hòa

may pana 24000btubị bam tuyet dau hut ...chay khoang 10 phut roi tat khoang 3 phut sau roi chay lại ap suat hut60psi dong 11a...có phai quat dan lanh giơ k cac bac

Chao mn . Mn cho e hoi. E c e máy panasonic inverter hàng nhật bãi khi bật dàn lạnh chạy dan nóg cũng chạy đc 5 giây là ngắt lock tét lỗi H 00 ( k c lỗi j cả)mn cho e hỏi máy của e bị chết lock phải k ạ. Cảm ơn mn nhìu!

Ðề: Bắt bệnh điều hòa

bác lại thử tay nghề anh em
có 2 cái dễ thấy, 1 là hỏng bo mạch ở cục nóng, 2 là chết lốc và quạt. nhưng quạt và lốc ít khi chết. chỉ có thể hỏng bo biến tần.
bác biết rõ bài này, kiểm tra dễ thế mà. cho máy chạy, đo xem điện có ra chân lốc không, hoặc đấu đồng hồ điện vào chân lốc cho máy chạy thử.casi máy inverter chỉ hay chết bo mạch cục nóng thôi. bye
Đúng rồi. Chạy khoảng 5 10 giây hoặc hơn chút theo tôi nghĩ đó là lỗi u4. Chỉ có tháo bo đầu và đuôi cho thợ bo nó sửa. Thường thì chết ic nguồn là nhiều

Chao mn . Mn cho e hoi. E c e máy panasonic inverter hàng nhật bãi khi bật dàn lạnh chạy dan nóg cũng chạy đc 5 giây là ngắt lock tét lỗi H 00 ( k c lỗi j cả)mn cho e hỏi máy của e bị chết lock phải k ạ. Cảm ơn mn nhìu!
Kiem tra lại dây kết nối. Nếu nguồn cấp đủ thì kiểm tra bo sống hay đã chết. Thường thì lời panna h11

Back
Bên trên