Các vấn đề về hệ thống chữa cháy sprinler

langtuhp56

Thành Viên [LV 0]
Chào các bạn!
Mình bên công ty thi công hệ thống phòng cháy chữa cháy. nhưng chỉ biết thi công thôi. còn về thiết kế thì chưa hiểu lắm. nên muốn lập topic này để mong mọi người chia sẻ kiến thức về thiết kế hệ thống Sprinler.
* Vấn đề thứ nhất mình muốn tìm hiểu đó là cách tính lưu lượng nước. từ đó tính đường ống chính - nhánh và cuối cùng là tính lưu lượng máy bơm

Ðề: Các vấn đề về hệ thống chữa cháy sprinler

Chào các bạn!
Mình bên công ty thi công hệ thống phòng cháy chữa cháy. nhưng chỉ biết thi công thôi. còn về thiết kế thì chưa hiểu lắm. nên muốn lập topic này để mong mọi người chia sẻ kiến thức về thiết kế hệ thống Sprinler.
* Vấn đề thứ nhất mình muốn tìm hiểu đó là cách tính lưu lượng nước. từ đó tính đường ống chính - nhánh và cuối cùng là tính lưu lượng máy bơm

Mấy cái đó cho Tư vấn thiết kế nó tìm hiểu, mình thi công nó TK sao làm vậy thôi. Nói vậy chứ muốn biết bỏ thời gian đọc TCVN, NFPA với APSAD là hệ PCCC nào mà thiết kế không được

Chào các bạn!
Trước hết bạn phải viết đúng từ "sprinkler" đã, còn các vấn đề khác đều dễ cả thôi!

Em vào Google search tìm: TCVN 7336-2003
Đọc là giải quyết vấn đề này

Back
Bên trên