Tin tức Cách điều trị tụt lợi không đau mà tác dụng tốt

dglan168

Thành Viên [LV 0]
Cháu năm nay 22 độ tuổi thế nhưng cháu bị tụt lợi được một time thời gian rồi, vị trí là 2 răng hàm dưới gần với răng cửa. Trường hợp xem nhẹ thì không thấy rõ lắm, Trong lúc cháu cười thả ga thì nó sẽ bị lộ và người ngoài có thể nhìn thấy được sự bất thường vì chân răng ở nơi tụt lợi nó dài hơn hẳn chân răng của các răng còn lại trên hàm. Hiện nay cháu có tới khám bác sĩ rồi và bác sĩ bảo cháu nếu muốn chữa hết phải tiến hành giải phẫu. Mà cháu sợ đau, hơn nữa trường hợp tiến hành phẫu thuật sẽ tốn kém. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi có cách chữa trị tụt lợi không đau mà hiệu qủa không ạ ? Cháu xin cám ơn ạ!

giải đáp.

Nha khoa Nevada chào bạn. Cám ơn bạn đã chú ý tin tưởng và gửi Tìm hiểu về với chúng tôi. Tình trạng của bạn theo như những lời miêu tả trong câu hỏi thì bạn đang bị tụt nướu. Nhưng bạn không nói chi tiết mức độ nặng hay nhẹ nên chúng tôi chỉ có thể đưa ra một số cách trị tụt lợi không đau mà tác dụng tốt, lại đơn giản sau để giúp bạn khắc phục cũng như hạn chế được hiện tượng tụt lợi nặng lên. Còn muốn chữa hết thì bạn mong muốn tới nha khoa để những chuyên gia chuyên khoa của chúng tôi tìm ra trường hợp, mức độ bệnh tụt lợi của bạn thì mới có thể đưa ra và1 cách chữa trị chắc chăn được.

một số cách chữa tụt lợi không đau mà hiệu quả.

♦ Cách vệ sinh răng miệng

Bạn vẫn vệ sinh răng miệng và chăm sóc răng miệng bình thường như trước thế nhưng mong muốn cần phải quan tâm một vài điều sau : Chải răng đều, nhẹ nhàng, và đúng cách, đúng khoa học để không làm ảnh hưởng tới khu vực bị tụt lợi. Cũng không nên quá vội vàng, chải răng quá mạnh bởi như thế nó sẽ thực hiện mòn chân răng và mòn men răng. Nên chọn lựa loại bàn chải có lông mềm và có đầu tròn để chải răng, giảm thiểu gây tổn thương cho nướu.

cần phải chọn lựa kem đánh răng có chứa nhiều thành phần fluor và canxi để giúp bồi đắp fluor và canxi cho răng và men răng giúp răng chắc khỏe. Bạn cũng nên chú ý trong chọn lựa nước súc miệng, nên lựa chọn áp dụng nước súc miệng chữa tụt lợi có phổ biến thành phần chlorhexidine (0,12%), sodium fluoride (0,2%), potassium nitrate (3%), vì những thành phần này có tác dụng giảm ê buốt.

quan tâm vấn đề dinh dưỡng

Nên hạn chế ăn những thực phẩm có phổ biến axit, những loại trái cây hoặc nước uống có rộng rãi vitamin C, độ chua quá cao. Bởi nó sẽ gây mòn răng và kích thích răng tạo ra những cơn đau ê buốt. Những loại thức ăn đồ uống quá nóng và quá lạnh cũng mong muốn nhất thiết hạn chế lại. Bổ sung cho danh sách dinh dưỡng hàng ngày của mình bằng phổ biến thực phẩm có lợi cho răng miệng và rẻ cho sức khỏe.

Khám sức khỏe răng miệng định kỳ

Việc bạn thích cần thiết thường xuyên thực hiện Trong lúc đang mắc những vấn đề bệnh lý liên quan tới sức khỏe răng miệng là mong muốn cần thiết đi khám sức khỏe răng miệng định kỳ theo chỉ dẫn của bác sĩ. Để chuyên gia theo dõi vấn đề, mức độ bệnh và có cách khắc phục kịp thời.

Đây là một số cách tẩy trắng răng, chữa tụt lợi không đau mà hiệu qủa bạn có thể thực hiện trước khi có điều kiện chữa dứt điểm. Nhưng chuyên gia chuyên khoa khuyên bạn nên chữa vấn đề tụt lợi càng sớm càng rẻ. Trường hợp để trong tương lai nó sẽ gây ra các ảnh hưởng về sức khỏe cho chính mình.

Back
Bên trên