CADPIPE phần mềm hỗ trợ thiết kế hệ thống plumbing and HVAC

nguyendinhan_GS

Thành Viên [LV 2]
mình mới tìm được 1 phần mềm rất dành cho dân M&E.phần mềm này cũng giống như phần mềm autocad MEP nhưng nó khá nhẹ so với MEP.
cách thức vẽ cũng rất nhanh so với cách vẽ thông thường!khi vẽ phần mềm này sẽ biết được các phần đụng nhau trong M&E.
mình chỉ mới tham khảo trong thời gian ngắn thấy rất hay mà post lên cho mọi người tham khảo và bàn luận về phần mềm này!
bản này là bản demo nên chỉ sử dụng được 25days thôi!anh em nào mà crack được thì post crack lên luôn nha!vì bản này chỉ là bản demo thôi!.
http://www.mediafire.com/?tjetmjax0dd

Trả lời: CADPIPE phần mềm hỗ trợ thiết kế hệ thống plumbing and HVAC

Phần mềm này chỉ sử dụng cho CAD 2004 thôi mà!
Add vào CAD 2006 hay 2007 thế nào?
Trân trọng.

phần mềm này được hỗ trợ trên tất cả các phiên bản của autocad từ 2000 =>2009(release 10 -19)
mình cài với bản autocad 2008 nó vẫn ok!theo mình biết thì nó hỗ trợ trên tất cả các phiên bản cad vì nó luôn cập nhật theo phiên bản autodesk!
mình chỉ mới tìm ra cái này thôi nên chưa biết nhiều lắm!

chao bạn, phần mềm cũng khá hay nhưng có một số góp ý thế này.
Cái chúng ta nhận được khi thiết kế 3D khôg phải ở chổ nó đẹp mà là sau khi thiết kế 3D ta sẽ lấy đc kết quả gì từ nó.
Phần này bạn vẽ cũng đẹp nhưng để lấy mặt cắt nó thì potay rùi,
hien nay có món Revit Mep tuyệt đối đáng học và sử dụng. nên bạn và bạn của bạn nên cùng ngien cứu nó và tham gia vào dd revit mep nhé

chào atinh!
mình cũng đã tham khảo phần mềm Mep!cũng thấy thấy ra hay so với cái này!
theo mình biết thì hiện nay 1 số nước phát triển họ đều dùng phần mềm cadpipe(cấu hình ko đòi hỏi quá cao so với MEP) mình nhận ra 1 điều là sử dụng phần mềm này nhanh hơn so với mep rất nhiều( kĩ sư thiết kế nước ngoài cũng công nhận điều này)
mọi người có thể tham khảo tại website: www.cadpipe.com trong trang wed này nó có tất cả các ứng dụng để thiết kế civil and M&E.
cách sử dụng của cadpipe tương đối giống với MEP.
phần mềm này thì mình mới biết đây thôi!mấy thằng thiết kế bên mình thì nó bảo sử dụng cái này lâu lấm rồi(Hàn Quốc).nó vẽ shopdrawing bằng cadpipe cực kì nhanh.trong khi mình dùng MEP thì rất lâu.và nó bảo mình nên học cái này đi nó rất là tiện lợi đấy,và mình cũng thấy vậy!

Mình cũng dùng lâu lắm rồi, khá hay, có cả spec các ống của các nhà sx thông dụng tại Mỹ. Vấn đề là các bạn nên dùng 1 PC riêng để vẽ và spec cất vào 1 PC khác. Hết 25 ngày thì format lại. Dùng đc cả với CAD 2008( chưa thử với 2009), tìm crack 3 năm trời ko ra hĩhix. KÈm theo còn có cả CAD DUct và Pipe Hanger, rất tiện. Bản Comerc. chẳng khác j full hết, chỉ tội 25 ngày

cái này dùng vẽ shopdrawing (hay gọi là detailing) rất đc vì nếu 2 hệ thống đụng nhau nó sẽ báo đỏ choét lên. Sau khi vẽ có thể xuất ra Iómetric và bóc vật tư cũng khá chính xác

Ðề: Trả lời: CADPIPE phần mềm hỗ trợ thiết kế hệ thống plumbing and HVAC

Mình cũng dùng lâu lắm rồi, khá hay, có cả spec các ống của các nhà sx thông dụng tại Mỹ. Vấn đề là các bạn nên dùng 1 PC riêng để vẽ và spec cất vào 1 PC khác. Hết 25 ngày thì format lại. Dùng đc cả với CAD 2008( chưa thử với 2009), tìm crack 3 năm trời ko ra hĩhix. KÈm theo còn có cả CAD DUct và Pipe Hanger, rất tiện. Bản Comerc. chẳng khác j full hết, chỉ tội 25 ngày

sài 3 năm rồi mà o úp lên cho ae, đợi nguyendinhhan_cs úp len rồi vào comment là sao hic

Ðề: Trả lời: CADPIPE phần mềm hỗ trợ thiết kế hệ thống plumbing and HVAC

sài 3 năm rồi mà o úp lên cho ae, đợi nguyendinhhan_cs úp len rồi vào comment là sao hic

cái này thì dùng cũng khá hay nhưng mà phức tạp quá nên cũng nhanh chán lắm.
hiện nay vẫn chưa có cái crack sử dụng nhiều cái còn thiếu mất cả hứng.:P

Back
Bên trên