Thảo luận Cần nắm được gì nếu muốn trở thành người chơi golf chuyên nghiệp?

M Hà

Thành Viên [LV 0]
Muốn trở thành người chơi golf chuyên nghiệp, người chơi cần nắm được 1 số như sau.

Điều golfer cần làm đầu tiên đó là cố gắng hết khả năng, tự tìm hiểu xem khả năng vươn xa của mình có thể tới đâu. Trong trường hợp cần mục tiêu để phấn đầu, mục tiêu đó nên là mục tiêu có độ khó nhất định hoặc người chơi cần cải thiện mục tiêu đó 1 cách thường xuyên.

Muốn sở hữu phong độ tốt nhất, cần liên tục gia tăng giới hạn của bản thân bằng các thử thách, cũng như xem việc thất bại là một phần của hành trình học hỏi cũng như là cải thiện trình độ bản thân. Luôn đặt ra các chiến lược cụ thể khi tiếp cận với việc luyện tập.

>> Xem thêm : điều cần biết về luật golf năm 2019

Dưới đây là những mẹo golfer luôn cần ghi nhớ :

1. Thử thách bản thân một cách thường xuyên hơn và mạnh dạn bước ra khỏi vùng an toàn của chính mình. Hãy ghi nhớ rằng môi trường chuyên nghiệp vừa là cơ hội để bạn học tập, vừa là môi trường để bạn phát triển, vì thê những thất bại là điều không thể tránh khỏi, là điều không thể thiếu.

2. Luôn là chính mình trong bất kỳ tình huống nào, khi chơi golf hãy thành thật với bản thân, đặt ra kế hoạch để mình ngày càng tiến bộ. Không nên tập trung quá nhiều vào việc vị trí hiện nay mà hãy quan tâm tới việc mình sẽ ở đâu trong tương lai.

3. Tích cực giao tiếp, học hỏi từ những golfer giỏi, bạn sẽ nhận được rất nhiều điều hữu ích.

4. Đặt ra những câu hỏi như "tại sao" cho bản thân nhiều hơn, thói quen tích cực này sẽ giúp bạn ý thức được con đường mình đang và sẽ đi là như thế nào, nó sẽ giúp bạn sống đúng với mục đích hơn cũng như gắn bó hơn, không xa rời mục tiêu được đặt ra từ ban đầu.

>> Tổng hợp các kỹ thuật golf từ cơ bản đến nâng cao : https://golftimes.vn/ky-thuat-golf

Back
Bên trên