Cần tư vấn về PCCC của chợ dân sinh

wallek

Thành Viên [LV 0]
Mình có đang làm PCCC một khu chợ dân sinh rộng khoảng 8000m2, công trình thì chỉ có một nhà điều hành 2 tầng 250m2/tầng và một số lán, ki ốt bán hàng 1 tầng. Công trình không có đường cấp cho cứu hỏa từ hệ thống chung mà chủ yếu chỉ sử dụng bể nước cứu hỏa. Mọi người tư vấn dùm mình cách đặt máy bơm cứu hỏa sao cho thuận tiện nhất, có phải dùng 2 bơm là bơm cho hệ thống tủ lăng phun trong nhà và bơm cho hệ thống ngoài nhà không. Tư vấn cho mình cách tính thể tích bể cứu hỏa và cách chọn bơm cứu hỏa. Chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm

Ðề: Cần tư vấn về PCCC của chợ dân sinh

Mình có đang làm PCCC một khu chợ dân sinh rộng khoảng 8000m2, công trình thì chỉ có một nhà điều hành 2 tầng 250m2/tầng và một số lán, ki ốt bán hàng 1 tầng. Công trình không có đường cấp cho cứu hỏa từ hệ thống chung mà chủ yếu chỉ sử dụng bể nước cứu hỏa. Mọi người tư vấn dùm mình cách đặt máy bơm cứu hỏa sao cho thuận tiện nhất, có phải dùng 2 bơm là bơm cho hệ thống tủ lăng phun trong nhà và bơm cho hệ thống ngoài nhà không. Tư vấn cho mình cách tính thể tích bể cứu hỏa và cách chọn bơm cứu hỏa. Chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm

Chào bạn!

Bạn phải có bản vẽ up lên mọi người mới giúp được chứ ?
Cho mình hỏi bạn làm tư vấn thiết kế hay thi công ?
Hay vừa thiết kế và thi công luôn ?

Mình chỉ tư vấn sơ qua thôi nhé:
1/ Bạn bố trí một bơm hay hai bơm là tùy vào công trình thực tế của bạn, miễn sao là đáp ứng được lưu lượng và cột áp khi chữa cháy. Theo mình nên dùng một hệ thống bơm để tiết kiệm chi phí.
2/ Thể tích bể nước cứu hỏa theo quy định đủ dùng cho hệ thống bơm chữa cháy hoạt động liên tục trong 3h.
VD: Yêu cầu chữa cháy 2 họng phun => Lưu lượng của hai hong = 2x2,5(l/s) = 5(l/s) => Thể tích bể = 3(h)x5(l/s)x3600(s) = 54000(l) = 54m3.

Nếu cần giúp đỡ gì thêm, bạn alo hoặc email cho mình:

Mr. Hiền
0902485788
saigonbuoisang@rocketmail

Ðề: Cần tư vấn về PCCC của chợ dân sinh

Các bác cho Em hỏi, khi lắp xong sprinkler thì cần phải test áp suất không?Ống sắt nối có nhất thiết phải là Gavanised steel hay là sắt thông thường a?

Back
Bên trên