Chứng chỉ hành nghề cho kỹ sư M&E .

Ðề: Trả lời: Chứng chỉ hành nghề cho kỹ sư M&E .

Bác Phú ơi, làm thế nào để xin được chứng chỉ hành nghề cơ điện trong khi bác tốt nghiệp chuyên ngành Chế tạo máy nhỉ? Em hơi thắc mắc. Em cũng có chứng chỉ hành nghề rôi nhưng người ta chỉ cấp đúng chuyên ngành Nhiệt Lạnh em đã học là: Thiết kế thông gió, cấp nhiệt và điều hoà không khí trong công nghiệp và dân dụng.

Ông Thành ơi, ông có muốn cấp Cơ - Điện không? Ông tìm ngay trong diễn đàn này cũng có chỗ làm cho ông được ngay. Vào mục quảng cáo nhé.

Oh my God, bác Chung lôi cả tên huý của mình lên diễn đàn này. hix hix! Thế này thì mình đỡ tốn "xèng" rồi...

Ðề: Chứng chỉ hành nghề cho kỹ sư M&E .

Chao cac ban cho minh hoi cai nay voi
Minh ra tuỏng di lam duoc khoang 5 nam roi cong viec chinh cua minh la thiet ke nuoc (minh hoc ve ky thuat moi truong)nhung bang tot nghiep cua minh la cao dang, minh moi hoc xong dai hoc cach day 2 nam nhung la chuyen nganh khac ve xay dung, vay cho minh hoi minh co the xin duoc chung chi hanh nghe co dien duoc khong???

Ở ngoài Hà Nội thì nên bộ xây dựng hình như ở Lê Đại Hành (Gần Hoa Lư). Mình cầm hồ sơ lên trên đó 5 lần, mỗi lần được chỉ ra một chỗ sai. Bây giờ vẫn chưa có. Hic.:^o
Có bác nào biết cách làm cho nó nhanh chỉ giúp với nhé,

Hình như phải có dầu bôi trơn thì mới nhanh được, mình cũng đang định đi làm. Có bác nào làm rồi chỉ cho với

Ông Thành ơi, ông có muốn cấp Cơ - Điện không? Ông tìm ngay trong diễn đàn này cũng có chỗ làm cho ông được ngay. Vào mục quảng cáo nhé.

Bạn này nói đúng! AI muốn học M & E và nhận được chứng chỉ sau khi học thì tham khảo link sau nhá:
http://vpt.edu.vn/khoa-hoc-dien/thiet-ke-dien-trong-he-thong-m-e/

Trung tâm VPT mới khai giảng khóa học Thiết kế hệ thống nước và hồ bơi cho nhà cao tầng. Chi tiết xem tại:
http://vpt.edu.vn/khoa-hoc-dien/ctn-hb/

Tôi đã nhận chứng chỉ hành nghề tk cách đây 3 năm hồi đó thì 3 năm kinh nghiệm chưa được cấp chứng chỉ hành nghề đâu pro. Điều kiện để được cấp chứng chỉ hành nghề là 5 năm sau khi ra truờng(tính ngày ghi trên bằng, cộng với làm thiết kế tối thiểu 5 công trình về nghành mình học(cái này có xác nhận đóng dấu của công ty hoặc chủ đầu tư) sau đó nộp về sở xây dựng. Đừng nói chuyện chạy chứng chỉ hành nghề tk như nhiều pro nghĩ, không ai dám làm đâu, đi làm giả thì may ra, nhưng coi chừng có ngày vô nhà đá mát lắm khỏi cần điều hòa =;.
bác này nói chuẩn

Đối với những kỹ sư cơ điện mới ra trường thì mình không thể nào có được những chứng chỉ hành nghề được. Trong yêu cầu của Bộ Xây Dựng thì kỹ sư phải có tối thiểu 5 năm kinh nghiệm hoạt động trong lĩnh vực mà mình muốn xin cấp chứng chỉ.
Đối với các kỹ sư làm trong lĩnh vực thiết kế thì mình có thể xin chứng chỉ hành nghề thiết kế.
Đối với các kỹ sư làm trong lĩnh vực giám sát thì phải học qua khóa giám sát công trình trước và sau đó mới có thể xin chúng chỉ hành nghề giám sát.
Sau khi có đủ các chứng chỉ thì các kỹ sư có thể kỹ sư trưởng công trường hoặc làm trưởng phòng thiết kế.
Hồ sơ xin đăng ký thì mình có thể lên sở xây dựng thành phố để tìm mua hồ sơ.
Ở TP HCM đó là 60 Trương Định Q3 HCM.
Trong hồ sơ đó cần kỹ sư chúng thực được tối thiểu 3 công trình mà mình đã tham gia thi công hoặc thiết kế, cần con dấu của công ty chứng nhận và thêm bằng tốt nghiệp đại học và một số giấy tờ liên quan về cá nhân.
Sau đó nộp lên sở xây dựng và chờ nhận chứng chỉ nếu hồ sơ được chấp nhận.
Cảm ơn bạn

Bằng ĐH chỉ liên quan đến các ngành học cơ khí, nhưng tham gia giám sát M&E thì có thể xin chứng chỉ giám sát M&E được không các bác nhỉ?

BQT hiểu Ý của bạn là muốn hai 4rum hợp lại làm một nhưng thưa bạn 2 4rum là 2 chí hướng khác nhau thì không thể hợp lại làm một được mong các bạn thông cảm

Xin xác nhận của cty cho các công trình mình từng tke, nhưng là ctrinh ở nước ngoài. Liệu có được ko anh em?

Back
Bên trên