Cần giúp Có bác nào có kinh nghiệm về hệ thống nước nóng trung tâm giúp e với

Ðề: Có bác nào có kinh nghiệm về hệ thống nước nóng trung tâm giúp e với

bạn không hiểu ở chỗ nào?cụ thể hơn đi, ví dụ qui mô của hệ thống....

E đang thi công hệ thống cấp nước nóng trung tâm nhưng e không hiểu lắm muốn nhờ các cao thủ chỉ bảo

chết rùi, sao mà liều thế. bạn nên biết hệ thống này phức tạp và nguy hiểm đấy, lơ mơ nó nổ ống, hay xì nước nóng ra là tai nạn lun.
nên tìm hiểu kỹ đã hãy làm tiếp. hệ thống ống đó là ống chịu áp suất đó.

Bác doquan chẳng động viên a e thì thôi. Sao lại "doạ" a e vậy?

chết rùi, sao mà liều thế. bạn nên biết hệ thống này phức tạp và nguy hiểm đấy, lơ mơ nó nổ ống, hay xì nước nóng ra là tai nạn lun.
nên tìm hiểu kỹ đã hãy làm tiếp. hệ thống ống đó là ống chịu áp suất đó.

E đang thi công hệ thống cấp nước nóng trung tâm nhưng e không hiểu lắm muốn nhờ các cao thủ chỉ bảo
Bạn kien hỏi cụ thể hơn đi. Hỏi chung chung vậy làm sao mà a e tư vâns được.

Cái này trước đây em đã từng thi công cho hệ thống cung cấp nước, hơi + kí nén cho dây chuyền phun sơn - Vĩnh Yên rồi. Thực ra, khi thiết kế thi công, chỉ cần chú ý về áp suất! Chuyện xảy ra tai nạn như các bác bên trên nói chỉ là trong quá trình bảo dưỡng sửa chữa ( không đúng quy trình thôi ). Ae ko nên trọng đại hóa lên!
Tính chọn ống, chia ngả, valve thì theo quyển sổ tay kĩ thuật cơ khí ứng dụng là có!
Còn tổng quan hệ thống thì em có cái nhìn tổng quan sau :
Hệ thống cung cấp nước nóng có 01 lò hơi công nghiệp cs tùy theo yêu cầu, qua dàn trao đổi nhiệt của lò hơi, nước được làm nóng đến nhiệt độ thích hợp theo các đường ống chạy theo hệ kín.
Thậm chí các đường hơi, đường khí nén, đường nước nóng, nước tinh khiết cũng cung cấp theo công nghệ này.
Ps: Do công trình này làm đã lâu rùi,em quên sạch bách nên để hôm nào bới trong máy còn thì upload cho ae drawings lên một thể. Rồi ae bàn luận thêm!
Nếu bác nào làm công nghệ nhiệt - lạnh thì cái này là sở trường rùi! Fair hem?

Mấy cái này lâu quá quên hết tiêu gùi...Nhưng nổ thì không thể rồi vì mình vừa có Safety valve vừa có pressure switch thì làm sao mà nổ được. Cơ bản là cái mạch điều khiển cho lo hơi thôi. Còn nguyên lý thì tùy theo ý chủ chứ, ý chủ là ý chúa mà...có cả trăm nghìn nguyên lý chứ đâu có một cái đâu.

không phải là dọa, mà là thực sự đấy, vì nước nóng nó tăng áp suất lên nhiều. vậy nên cần có các thiết bị an toàn kỹ lưỡng. ngoài ra ống nước nóng khồng thể lắp đơn giản như ống nước thường.
đó là ae cảnh báo thôi. còn bác nào chưa có kinh nghiệm mà lại coi thường khi thi công thì .... chỉ có chúa biết.:D
còn bác nào quên thì có lẽ khó nói, vì đã làm thi công ắt nhớ rất kỹ, chục năm cũng chưa quên đâu. các bài thi công ấy nếu chuyên tâm thì nó ngấm vào đầu lâu lắm

có anh nào có bản thiết kế hay đồ án về hệ thống cung cấp hơi, nước nóng cho nhà máy may ko cho em với. Trong nhà máy may thường có cả cung cấp hơi cho là ủi, nước nóng cho giặt và nấu ăn. Ai có cho em xin một bản để tham khảo, em đang cần gấp. Thank !
[email protected]

Back
Bên trên