Tin tức Dịch vụ sửa nhà số 1 Hà Nội – Công ty xây dựng Hoàng Giang

xaydunghoanggiang

Thành Viên [LV 0]
Các bạn đang sống tại Hà Nội ? bạn đang có nhu cầu sửa sang lại ngôi nhà cho mới mà không biết đơn vị nào uy tín. Đừng lo đã có công ty xây dựng Hoàng Giang chúng tôi. Với đội ngũ kỹ sư lành nghề,nhiều năm kinh nghiệm chắc chắn sẽ mang lại cho bạn một ngôi nhà thật ưng ý.

Công ty Hoàng Giang là đơn vị đứng đầu Hà Nội về Dịch vụ sửa nhà Hà Nội. Với nhiều năm kinh nghiệm như vậy thì khách hàng cũng một phần nào yên tâm hơn về dịch vụ của chúng tôi. Đơn vị uy tín, giá rẻ, làm việc nhanh chóng.

Có một số lưu ý quan trọng khi Bạn sửa ngôi nhà/ căn hộ của mình

Mục đích sửa nhà
Trước khi bắt tay sửa chữa nhà, Bạn cần xác định rõ mục đích của mình. Mục đích cho việc sửa chữa có thể là: tân trang nhà cũ để bán lại, làm nhà cho thuê, để cho gia đình mình ở.

Mục đích sửa nhà sẽ quyết định những việc khác như: căn nhà của bạn sẽ có thiết kế như thế nào, sử dụng vật liệu gì, ngân sách bao nhiêu…

Thiết kế ngôi nhà, căn hộ
Thường mỗi ngôi nhà/ căn hộ đã có diện tích và kích thước cố định, cũng như phong cách thiết kế nội thất ưa thích của gia chủ. Thế nên, nếu ngay từ đầu Bạn đã có thiết kế tổng quát căn hộ tốt rồi thì không cần thay đổi. Với những ngôi nhà chưa có thiết kế, Xây dựng Hoàng Giang tin rằng Bạn cần nhanh chóng thực hiện các thiết kế tổng thể ngay từ đầu.

Về các thiết kế nội thất nhỏ như bếp, cầu thang, tranh treo tường; thỉnh thoảng gia chủ có thể điều chỉnh để hợp phong thủy từng giai đoạn (hay còn gọi là vận).

Nếu bạn sửa chữa nhà cửa để cho thuê hay để bán lại thì yếu tố tiện dụng (đảm bảo công năng) rất quan trọng. Kế đến là ngân sách không cần sử dụng nhiều: để đảm bảo lợi nhuận. Và ưu tiên sử dụng những vật tư lâu bền: nghĩa là sử dụng ổn định, lâu hư hỏng, không cần quá đẹp.

Ngân sách sửa chữa
Ngân sách sửa chữa nhà rất khó xác định. Nó phụ thuộc vào loại nhà của Bạn, thiết kế ngôi nhà/căn hộ của Bạn và các thiết bị, vật tư, nội thất Bạn sử dụng.

Cùng là một chủng loại như vòi nước, hay gạch lót sàn giá của các nhãn hiệu khác nhau có thể chênh lệch đến 300%. Tiền nào của nấy. Nhà thầu chính là những người rành về giá trị sử dụng/giá bán để có thể tư vấn cho Bạn.

Nếu Bạn sử dụng dịch vụ sửa nhà trọn gói của Xây dựng Hoàng Giang, bạn sẽ có nhiều ưu đãi: miễn phí thiết kế, thiết khấu trên giá trị hợp đồng.

Nếu Bạn lo ngại rằng nhà thầu sẽ có hoa hồng khi mua vật tư. Hãy để Xây dựng Hoàng Giang giải thích cho Bạn.

Nhà thầu luôn có hoa hồng khi mua. Nếu Bạn tự mua, bạn sẽ không có hoa hồng. Nghĩa là dù cùng mua vật tư ở một chỗ nhà thầu sẽ luôn mua với giá thấp hơn của Bạn.
Nhà thầu biết sản phẩm nào tốt, nơi nào bán vật tư uy tín. Điều này rất quan trọng. Nếu vòi nước, hay sàn gỗ nhà Bạn hư hỏng sau 6 tháng sử dụng. Bạn sẽ mất chi phí (mua lại vật tư mới, công cho thợ thi công lắp ráp), mất thời gian của mình và bất tiện trong sinh hoạt.

Cảm ơn bạn đã quan tâm đến bài viết này, chúc bạn luôn vui vẻ, mạnh khỏe và hạnh phúc hơn nữa trong cuộc sống !

Back
Bên trên