Dân Dụng Điện đột ngột nhảy quá 250v rơ le điều hoà có tự động ngắt không

hiện nay các điều hòa đời mới mạch điện tử điều có bảo vệ áp và dòng. với áp 250V trong thời gian 5p sẽ ngắt.

hiện nay các điều hòa đời mới mạch điện tử điều có bảo vệ áp và dòng. với áp 250V trong thời gian 5p sẽ ngắt.
vậy có bao giờ có trường hợp áp quá cao gây cháy điều hòa không pro.chứ 5p mới ngắt mà áp lại lên tầm 300v trong vài giây thì đã đủ làm chết con điều hòa chưa pro.

Nếu bảo vệ quá áp tác động chậm thì vasitor trong bo sẽ bảo vệ . Nổ nghe khá to. Áp tầm 410 vac do mất mát tổng điện 3 pha làm cháy 5 máy tính 8 quạt 3máy lạnh. Khắc phục thay con vasitor khác cùng trị số lại ngon lành cành đào .

thực ra câu chuyện là nhà em gần mầy quán hàn xì.điện áp rất chập chờn đến mức ổn áp 7.5kva dải 50v ~250v mà còn không chịu được nhiệt.nhiều lúc nó thấp hơn 50v làm ổn áp nhà em cũng vô tác dụng.trường hợp trên em hỏi là nếu điện áp nhà em bị tụt áp tầm 50v nhưng bụp cái nó nhảy lên luôn 220v em sợ ổn áp sẽ không ổn áp kịp sợ xảy ra hiện tượng cao áp hơn 250v nên mới hỏi các pro trường hợp như thế.các pro thấy nhà em như thế có nguy hiểm lắm không.ổn áp em nuôi mỗi thằng điều hòa thôi em sợ cháy.nếu như các pro trên nói thế thì cũng yên tâm 1 phần
cảm ơn mọi người góp ý nhiệt tình

Back
Bên trên