Dân Dụng Điều hoà bị đóng đá.

Ðề: Điều hoà bị đóng đá.

Em đang xử lý 1 cái tủ đứng Reetech 5HP, bị đóng tuyết kín ở dàn lạnh và ở ống.
Kiểm tra quạt thì tốt, tháo dàn lạnh ra thổi nitơ làm sạch hết, nạp lại gas mới --> Vậy mà máy vẫn bám tuyết. Các bác nào có gặp trường hợp này chưa xin chỉ giáo?

chào bạn. điều hòa thì do nhiều nguyên nhân
thiếu gas cũng có. Đó là do khi thiếu gas thì sau khi qua tiết lưu lượng gas ít nên áp suất thấp rất thấp trong khi quạt của điều hòa chỉ thiết kế để hoạt động ở nhiệt độ dương 5 độ C. Bám đá ở dàn lạnh thì nhiệt độ tại dàn phải dưới 0 độ C
Ngoài ra có nguyên nhân khác nữa là quạt dàn lạnh yếu, dàn lạnh bẩn, tiết lưu mở lớn gây ngập lỏng........

Em đang xử lý 1 cái tủ đứng Reetech 5HP, bị đóng tuyết kín ở dàn lạnh và ở ống.
Kiểm tra quạt thì tốt, tháo dàn lạnh ra thổi nitơ làm sạch hết, nạp lại gas mới --> Vậy mà máy vẫn bám tuyết. Các bác nào có gặp trường hợp này chưa xin chỉ giáo?
Cái này xử lý được chưa bác.

có đóng đá, nếu ống lỏng bị bẹp thì dàn lạnh sẽ bị đóng đá, cái này em gặp ở khách sạn the Vissai Ninh Buồn roài, ở đó các cụ nhà ta lắp máy 18.000Btu của Hòa Phát dùng ống D6&9 khi chạy mặt lạnh chảy nước ào ào, gỡ mặt ra thấy đá bám đầy lưới lọc thành tảng luôn, em phải thay ống mới hết đấy

Chỗ em có con máy cây lg cũng bị tình trạng tương tự. Đóng đá dàn lạnh và cả đường ống luôn. Em nghi do quạt thổi ko đủ mạnh

Back
Bên trên