Dân Dụng Điều hòa chạy 1 lúc rồi tự tắt

binhvdth

Thành Viên [LV 0]
Nhà em có 1 máy điều hòa electrolux inventer, trước đây bị hỏng, đến thì thợ bảo hỏng nguồn ở cục nóng, thay mất 2tr5, bơm ga nữa là 3tr. Đến hôm nay thay được 1 tháng rồi. tối qua bật điều hòa lên chạy thì phát hiện, điều hòa chạy được khoảng 5p thì tự tắt, điều hòa có gió nhưng không mát, màn hình trên cục lạnh hiển thị chữ "P4". Hôm nay gọi thợ đến thì thấy bảo là bảng mạch trên cục nóng bị lỗi, không cấp điện gì đó. Em không rành lắm vụ này, và thợ đòi thêm 800k. E thấy ức quá vì tiền sửa gần bằng 1 máy điều hóa mới rồi. Em mong có bác nào cao thủ trên này tư vấn cho em biết máy điều hòa nhà e có thể bị hỏng ở bộ phận nào. Cảm ơn các bác !

Theo kinh nghiem mấy dòng máy đểu thì bạn đừng mua inveter vì thức chất máy cơ thường của mấy dòng này cũng đã lởm rồi bj con thêm inveter nữa thì lại càng lởm. Gọi thợ đến chán chẳng buồn sửa vì nếu có sửa nó cung ko bền mà lại còn mất khách. Mấy bạn có ko đủ tiền mua mấy dòng inveter của mấy hãng có tiếng thì số tiền bạn mua con electrolux inveter đó có thể mua dòng đh cũ điện 110 cung ok va tích kiềm điên hơn nhiều.

Thực ra ở việt nam mình bạn không cần dùng đến điều hòa chạy biến tần. Nếu bạn có kiến thức về biến tần thì check con biến tần xem no sao không.

Back
Bên trên