Cần giúp Điều hòa cho sảnh thông tầng

Đăng Khoa

Thành Viên [LV 0]
Chào tất cả mọi người.
Em đang thiết kế điều hòa cho 1 sảnh thông tầng của khách sạn nhưng chưa biết bố trí Indoor như thế nào mong được mọi người giúp đỡ ạ.
Em xin cảm ơn!

Thường thì sẽ dùng Indoor âm trần nối ống gió cho khu vữ này
Hoặc có thể dùng Ondoor áp trần hoặc đơn giản hơn nữa là indoor dạng tủ đứng đặt sàn

Tất cả thủy vào thực thế và yêu cầu của chủ ĐT

Vâng. Cám ơn bác. Em muốn hỏi thêm 1 chút. Sảnh thông tầng này em muốn dùng điều hòa âm trần tuy nhiên nếu lắp ở trên trần của sảnh thì khả năng không ổn. Gió lạnh sẽ không xuống được phía dưới sảnh chưa kể khi chạy chiều sưởi. Vậy em muốn hỏi nếu dùng âm trần thì lắp ở đâu được ạ.

Vâng. Cám ơn bác. Em muốn hỏi thêm 1 chút. Sảnh thông tầng này em muốn dùng điều hòa âm trần tuy nhiên nếu lắp ở trên trần của sảnh thì khả năng không ổn. Gió lạnh sẽ không xuống được phía dưới sảnh chưa kể khi chạy chiều sưởi. Vậy em muốn hỏi nếu dùng âm trần thì lắp ở đâu được ạ.
bạn tăng công suất máy lên.

không đảm bảo được bạn ơi. các indoor của mình nếu thổi xuống thì chỉu phục vụ ở đồ cao khoàng 4m đến 4.2 m thôi. nếu cao quá gió lạnh không xuống được dưới. với khi hoạt động ở chiều sưởi thì khí nóng thổi ra sẽ nổi lên luôn và không xuống phía dưới được.

Bạn cho thông số chiều cao sảnh xem nào! Sảnh ở Sheraton cao 10~12m còn lắp cửa gió trên trần thổi xuống đc mà bạn

Nếu điều hòa không bật thường xuyên thì đúng là sẽ có sự phân cấp nhiệt độ theo độ cao trong khoảng 30' đầu tiên bật DH, còn bật thường xuyên thì chiều cao dưới 15m không thành vấn đề miễn là mình tính toán đúng công suất, cột áp và lưu lượng quạt

Các phương pháp lắp đặt như mình nêu ở trên đều có ưu nhược điểm khác nhau. Và biện pháp lắp âm trần nối ống gió là đẹp nhất nhưng chi phí đầu tư và vận hành cao nhất

Back
Bên trên