Thảo luận Điều hoà gree

ms11d1a e dùng con này nhưng sao thấy yếu quá :( phòng ngủ diện tích có 15m2,cục nóng e để ngoài ban công nắng ko chiếu vào, ống dẫn có 4m, kiểm tra bằng cách nào ạ ?
Úi zời ơi! Tính công suất máy phải tính theo m3 chứ bác
Tiêu chuẩn thì 200btu/1m3
Rồi tuỳ theo phòng sử dụng thiết bị sinh nhiệt hay nhiều người làm việc hay k?
- còn bác Bảo kiểm tra máy em đoán bác k phải thợ nên nói chưa chắc bác có đồ nghề để kiểm tra đâu( hihi)

bạn lắp đặt mấy máy nếu có 01 máy thì bạn thử kiểm tra lại đường ống đi bạn ạ. vì mình gặp 1 lần rùi ban ạ. còn nếu ban đang lắp nhiều máy có thể do đấu dây tín hiệu nhầm. mình trước làm hơn 20 máy cho hội trường không để ý thợ kéo dây tín hiệu khi đấu xong bật 1 loạt cũng có vài máy báo lội như bạn vậy tìm mãi mới ra nguyên nhân

Khi máy tủ 42000 Btu/h của Gree báo lỗi E1 thì là bảo vệ áp suất cao. Thông thường bước đầu tiên các bạn vệ sinh dàn nóng (quan trọng) và dàn lạnh thật sạch.
Nên nhớ máy này chạy điện 3P 380V nên dòng chuẩn khoảng 7.5 - 8.5A (không nên so sánh với các máy chạy 1P), áp hút thì tầm 55 - 60psi. Thấy ở trên bạn bảo dòng 4.5 A thì khá thấp, áp đẩy 250psi quá cao.
Vì vậy sau khi vệ sinh vẫn lỗi bạn mới kiểm tra dòng và áp thế nào. Ở đây dòng thấp nghĩa là loại trừ máy nén bị kẹt cơ khí.
Có thể dư gas, ống hồi bị gập, gas lẫn khí không ngưng, hệ thống bị tắc ẩm,...

Bạn có thể tham khảo:

http://www.ebookbkmt.com/2016/03/mot-so-su-co-may-ieu-hoa-may-lanh-co.html

Back
Bên trên