Dân Dụng Điều hòa nhà e bị ra nước ở dàn lạnh

quanvanthang

Thành Viên [LV 0]
Điều hòa nhà e khi chạy xong tắt máy rùi có hiện tượng đọng nước và rớt mối khi mở máy khởi động. Bác nào biết chỉ cho e với. Hiên tưiợng đó là hiện tượng bị sao ạh. cảm ơn các bác rất nhiều

Ðề: Điều hòa nhà e bị ra nước ở dàn lạnh

điều hòa nhà bác sài loại gì vậy? Và trong khi chạy có đọng nước và rớt ko? Đã vệ sinh dàn lạnh chưa?

Đó là điều bình thường bạn ah. Vì khi máy dừng nhưng cánh hướng dòng, cánh quạt vẫy vẫn đang lạnh, nên gây ra đọng sương ở đây. Và cũng có thể do dạn lạnh bạn quá giơ, bạn xem lại nếu giơ bạn nên vê sinh cho dàn lạnh.

Điều hòa nhà e khi chạy xong tắt máy rùi có hiện tượng đọng nước và rớt mối khi mở máy khởi động. Bác nào biết chỉ cho e với. Hiên tưiợng đó là hiện tượng bị sao ạh. cảm ơn các bác rất nhiều

Có thể đó là hiện tượng dàn lạnh bị dơ ,chất bẩn làm nghẹt ống xả nước ngưng.Bạn kiểm tra lại thử xem sao nhé.

nhà mình dùng máy PANASONIC 9000 dạo này lại có thêm hiện tượng có tiếng lại xạo như ném đá khi tắt máy các bác ạh

Máy nhà bạn khi chạy bị bám đá nhưng khi tắt máy do nhiệt độ tăng nên đá tan ra, bạn kiểm tra mặt lạnh xem sao

máy của bạn có những nguyên nhân sau:
1, Dàn lạnh quá dơ khiến công việc trao đổi nhiệt kém dẫn tới bám đá dàn lạnh. Khi ngừng máy thì đá tan nên chảy nước xuống
2, Quạt dàn lạnh chạy quá yếu, không đủ lưu lượng gió để rao đổi nhiệt. Nên cũng bị bám đá
Đối với hai hiện tượng này cần vệ sinh và thay tụ quạt hoặc that cuộn quạt. Dàn dơ lớn nhất. Chúc thành công

Back
Bên trên