Dân Dụng Điều hòa Panasonic không lạnh

nhayxieu66

Thành Viên [LV 0]
Các pro cho em hỏi. Em mới lắp điều hòa Panasonic 9000 BTU 1 chiều nhưng chạy không lạnh có thể nói là nóng. em kiểm tra trên dàn nóng thì quạt chạy rất mát không nóng nhu bình thường.
các pro nào biết có thể chỉ cho em nguyên nhân được không. Xin cảm ơn!

Bạn đang để sai chế độ nhé, điều hòa nhà bạn đang chạy chiều nóng. Khi bạn chạy chiều lạnh, hơi từ dàn ngoài trời sẽ nóng và ngược lại.

Các pro cho em hỏi. Em mới lắp điều hòa Panasonic 9000 BTU 1 chiều nhưng chạy không lạnh có thể nói là nóng. em kiểm tra trên dàn nóng thì quạt chạy rất mát không nóng nhu bình thường.

Quạt dàn nóng chạy thì điện đã cấp ra đén đó rồi bác. Bác kiểm tra xem máy nén có chạy không? Dòng điện là bao nhiêu ampe, áp suất gas mấy kg? Cho thêm thông tin thì anh em mới giúp được.

Bạn đang để sai chế độ nhé, điều hòa nhà bạn đang chạy chiều nóng. Khi bạn chạy chiều lạnh, hơi từ dàn ngoài trời sẽ nóng và ngược lại.

Máy 1 chiều thì bật làm sao được chế độ nóng, trừ trường hợp độ lại cái điều khiển rồi, nếu có bật được chế độ nóng thì máy cũng không chạy được.

Phải nói rõ là em bật đúng chế độ rồi,nhưng mấy anh thợ vớ vẩn,chỉ lắp hôm trước hôm sau mất gas ngay
Vì khi lắp nối racco dàn lạnh với ống đồng,loe xong quấn luôn băng quấn nó mới nhanh việc,có thử xà phòng đâu

Phải nói rõ là em bật đúng chế độ rồi,nhưng mấy anh thợ vớ vẩn,chỉ lắp hôm trước hôm sau mất gas ngay
Vì khi lắp nối racco dàn lạnh với ống đồng,loe xong quấn luôn băng quấn nó mới nhanh việc,có thử xà phòng đâu

bạn đã khắc phục được chưa, nếu chưa bạn thử xem trên remot chổ mode có đúng chế độ cool chưa, chứ cho dù xì ga thì làm gì đến mổi có hôm trước hôm sau đã hết, củng phải cả tuần chứ nhỉ, nó mà xì nhanh quá thì bạn đã nghe tiêng xì và thấy ướt ở chổ nối đó rồi

Cu goi tho vao ktra bac a.

Trường hợp này mình xử lý như sau. Thứ nhất là quạt chạy mà ra gió mát kẹp dòng khoảng 0.2 0.3 a thì chứng tỏ lock ko chạy. Cái này thì phải kiểm tra dây tụ điện lock xem cái nào có vấn đề thì thay thứ 2 có dòng cỡ 1 đến 2a thì mở ti nạp gas ra kiểm tra áp gas bao nhiêu. Thường là thiếu nhiều hoặc hết gas. Trương hợp 3 là bị tắc ẩm do chủ quan.

chào anh, anh thấy nóng có như máy sấy tóc thổi ra không , nếu ko nóng như vậy thì máy của anh bị mất gas nhé, vì quạt cục nóng vẫn chạy, nhưng chậy khoảng 5 đến 10 phút máy sẽ báo lỗi đèn time, thân gửi tới anh, có thế contac add zalo để trao đổi thêm . 0976 400 998. đức tasco

Mình nghĩ 1 trong 5 nguyên nhân bên dưới đây khiến điều hòa Panasonic nhà bạn không lạnh.
  1. Để sai chế độ trên bộ điều khiển điều hòa
  2. Cục nóng điều hòa lắp ở vị trí quá nóng
  3. Lắp đặt cục lạnh không đúng vị trí
  4. Điều hòa bị thiếu gas khi tháo và di chuyển
  5. Điều hòa bị rò rỉ gas do thợ lắp đặt quá non
Nguồn: https://napgasdieuhoa.com.vn/dieu-hoa-moi-lap-khong-lanh/

Mình nghĩ 1 trong 5 nguyên nhân bên dưới đây khiến điều hòa Panasonic nhà bạn không lạnh.
  1. Để sai chế độ trên bộ điều khiển điều hòa
  2. Cục nóng điều hòa lắp ở vị trí quá nóng
  3. Lắp đặt cục lạnh không đúng vị trí
  4. Điều hòa bị thiếu gas khi tháo và di chuyển
  5. Điều hòa bị rò rỉ gas do thợ lắp đặt quá non
[/TRÍCH DẪN]
Cảm ơn bác nhé! Em thấy trên trang bác chia sẻ có 1 bài cách khắc phục điều hòa không mát, em đã thử làm theo hướng dẫn và đã thành công. Link bài viết https://napgasdieuhoa.com.vn/dieu-hoa-khong-mat/ cho anh em nào cần ạ:

Back
Bên trên