điều hoà trung tâm haier trung quốc

linhtue

Thành Viên [LV 0]
chào anh em.công ty mình có điều hoà haier kiểm tra ga vẫn đủ nhưng chạy tầm 15 phút báo lỗi giàn lạnh,mình kiểm tra sensor nhiệt độ ống nén bị đứt và thay con khác có trị số 8kom chạy lại không báo lỗi nhưng chạy 5 phút ngắt giàn nóng mà giàn lạnh vẫn chạy miết (không lạnh)mà không thấy đưa lện cho giàn nóng chạy .máy mình toàn tiếng trung vậy anh em có gặp trường hợp này nguyên nhân bị gì ? xin các cao nhân chỉ giáo!!

chào anh em.công ty mình có điều hoà haier kiểm tra ga vẫn đủ nhưng chạy tầm 15 phút báo lỗi giàn lạnh,mình kiểm tra sensor nhiệt độ ống nén bị đứt và thay con khác có trị số 8kom chạy lại không báo lỗi nhưng chạy 5 phút ngắt giàn nóng mà giàn lạnh vẫn chạy miết (không lạnh)mà không thấy đưa lện cho giàn nóng chạy .máy mình toàn tiếng trung vậy anh em có gặp trường hợp này nguyên nhân bị gì ? xin các cao nhân chỉ giáo!!
Bác đã mở cục nóng chưa

Có khả năng điện trở bạn thay vào là không phù hợp nên khi máy chạy tầm 5p sensor nó cảm biến đủ nhiệt độ đã cài đặt rồi nên nó ngắt tín hiệu điều khiển Outdoor ra.
Mình cũng nghi con sensor nhưng không biết giá trị của nó bao nhiêu vì máy toàn tiếng trung.tìm trên mạng không thấy hãng này

Đính kèm

91.8 KB · Xem: 77
Hi bạn
Mình không tìm thấy Model máy bạn, mình chỉ có 1 file về máy Haier nhưng là model khác trong đó có mấy dòng nó nói về cảm biến nhiệt độ bạn tham khảo thêm xem
https://www.dropbox.com/s/3hp5sh7vzcgtzaa/as24gs1era.pdf?dl=0
cảm ơn bạn nhé mình xử lý xong rồi bạn minh thay bo với con sensor ống nén.mà bạn cho mình hỏi tí con sensor này giá tri cao thế nhỉ 300-400 kom

Back
Bên trên