Dân Dụng FCU

hungplaza

Thành Viên [LV 0]
Kính chào các bác
Em là Hưng đã tốt nghiệp chuyên ngành lạnh nhưng bây giờ chủ yếu làm về ĐHKK chỗ em làm hiện giờ có một vấn đề xảy ra thế này mong các bác chỉ giáo cho em dể em xử lý:
Các FCu của em la dạng quạt hút gió qua giàn nên có hiện tượng khi giàn bẩn dẫn tới lưu lượng gió qua giàn ít ảnh hưởng tới năng suất lạnh, bên cạnh đó qua thực tế kiểm tra ngoài giàn bẩn cón có hiện tượng là lồng quạt cũng bị bụi bám bẩn rất dày, mà địa hình không cho phép có thể dùng nước bơm với áp lực nước lớn để rửa giàn và lồng quạt chính vì vậy mong các bác cho em ý kiến nhé . Em cảm ơn, FCU của em là của TRANE

Trả lời: FCU

Cái quạt theo mình có thể chịu khó chui vào lau được còn cái giàn thì thật tình không biết tính sao. Hay tháo luôn cái FCU quỷ quái này ra rữa cho đã sau đó lắp lại

Theo mình thì bác chịu khó lau nó đi, Sau đó bác chế 1 cái air filter lắp vào sau giàn để lọc bụi bẩn, lần sau muốn vệ sinh thì chỉ cần làm sạch cái filter này là xong.

Uh thì lúc nào cũng có Filter chứ, nhưng những chổ bụi nhiều. Những hạt bụi lọt qua được Filter thì nhỏ gặp ẩm của dàn lạnh chúng dính dữ lắm. Lâu ngày thì khiếp luôn

Back
Bên trên