Thảo luận Free area trong duct checker

linhvo

Thành Viên [LV 0]
Hi anh em. Mọi người tính miệng gió trong ductchecker hay để cái thông số free area là bao nhiêu phần trăm. Tùy thuộc theo loại miệng gió thông số sẽ khác nhau?

Đúng vậy. Bạn cần tra catalogue của cửa gió để có thể biết được thông số free area của từng loại cửa gió. Thông thường các cửa gió sẽ có free area từ 30% cho tới 70%.

Đúng vậy. Bạn cần tra catalogue của cửa gió để có thể biết được thông số free area của từng loại cửa gió. Thông thường các cửa gió sẽ có free area từ 30% cho tới 70%.
e xem trong catalogue của asli hay reetech không tìm thấy mục này, anh có thể chỉ cho em với đc không?

Bạn cần free area của miệng gió để làm gì ?
Tính vận tốc, tính kích thước miệng gió, tính tổn thất áp chăng ?

Catalog reetech / asli đã có sẵn mấy cái lưu lượng, kích thước, tổn thất áp, vận tốc ... rồi thì cần free area chi nữa ? Vì họ ra bảng thông số là theo thực nghiệm.

Còn nếu muốn biết free area theo catalog của họ thì bạn dùng công thức tính ngược ra là ra cái free area mà.

Bạn cần free area của miệng gió để làm gì ?
Tính vận tốc, tính kích thước miệng gió, tính tổn thất áp chăng ?

Catalog reetech / asli đã có sẵn mấy cái lưu lượng, kích thước, tổn thất áp, vận tốc ... rồi thì cần free area chi nữa ? Vì họ ra bảng thông số là theo thực nghiệm.

Còn nếu muốn biết free area theo catalog của họ thì bạn dùng công thức tính ngược ra là ra cái free area mà.

mình lấy để nhập vào ductchecker bạn ơi

Back
Bên trên