Cần giúp Giải đáp thắc mắc về lưu chuyển không khí

bimark1u

Thành Viên [LV 0]
Chào các anh,
Em đang làm trong 1 công ty mỹ phẩm, đang gặp vấn đề về phòng Bảo hộ lao động (BHLD)
Chả qua là phòng BHLD xưởng gần khu vực vệ sinh quá, mà công nhân đi ra đi vô mở cửa thì em sợ không khí bẩn bên ngoài tràn vào. Không biết có cách nào kiểm soát để không khí chỉ từ bên trong tràn ra chứ bên ngoài ko tràn vào được không?
Ý kiến của em là lắp máy lạnh để không khí trong phòng lạnh, mở cửa thì không khí lạnh nó tràn ra (theo thực tế cảm nhận của em là vậy), em làm vậy có được hay không ạ?
Nếu được các anh tư vấn cho em thêm biện pháp ạ. Nếu có số điện thoại em gọi lại hỏi càng tốt ạ!
Em xin chân thành cám ơn!

P/S: em chỉ là nhân viên kiểm nghiệm công ty, không rành bên kỹ thuật nên kiến thức hẹp hòi, mấy anh giúp cho ạ!

có anh nào giúp em với ạ? hoặc chỉ em cách tạo 1 áp suất dương trong phòng BHLD này các đơn giản nhất ạ?

Có đôi điều tư vấn cho bạn:
1. Bạn kiểm tra xem phòng vệ sinh có ht hút mùi chưa? Nếu chưa thì lắp cho nó.
2. Tiếp đến bạn có thể trang bị cho phòng BHLD 1 ht cấp khí tươi. 25-40m3/h/ người x số người trong phòng là ra lưu lượng quạt.

Để cụ thể hơn bạn có thể gửi mặt bằng lên đây để mọi người có thể tư vấn cho bạn

Back
Bên trên