Giúp chuẩn đoán lỗi trên tủ lạnh nhà e!

haokiet1912

Thành Viên [LV 0]
pNiw75T2xEe8FWY72
Tủ lạnh mình nó như thế này:
Trc đây bị 1 ông nào phá đi hàn tháo đầu nén ngay sát block ra, pha luôn cái đoạn ống ngoằn nghèo ở đầu ra máy nén (mình nghĩ là bẫy dầu) rồi làm lại đường ống nối thẳng tới dàn ngưng mà hàn đi hàn lại suốt. Sau này hàn xong đi nạp gas vào nhưng nạp kiểu gì mà chạy 1 đêm nước đóng băng mới trên mặt ah! Cuối cùng po tay giao tủ qua cho mình!
Mình đã tách block ra, dùng bình gas r22 tống gas xúc rửa dàn nóng dàn lạnh, thay phin lọc, còn ống mao thì nằm trong form tủ lạnh ko thay dc (mình bit sữa sơ sơ thui tại ko chuyên điện lạnh) mình đã xúc dàn lạnh và ống mao bằng bình R22 ( tống hết gần 1kg gas r22)
Sau khi kết nối block lại tủ đã thử kín tốt, rút chân ko bằng block hút 2 cấp suốt 1 ngày trời rồi mới nạp gas vào!
Hiện giờ nạp gas vào nước đã đóng băng, dòng làm việc của tủ là 0.6A áp suất như trong hình nhưng lạ 1 cái là đường ống hồi về lâu lâu bị bám tuyết như trong hình là sao? Nhiều người nói bị tắt ẩm nhưng áp suất hút và dòng làm việc ko thay đổi vẫn yên mức đó! Tủ vẩn lạnh chai nước vẫn đông đá tốt! Phin lọc sờ ko nóng j hết! Nếu nạp thêm gas vào là tuyết bám tới máy nén lun!
Tủ mình là tủ toshiba 120lit, dòng định mức máy nén là 0.56A
Mong các chuyên gia khám bệnh giúp vơi!
Hình ảnh nó đây
https://photos.app.goo.gl/pNiw75T2xEe8FWY72

Back
Bên trên