Hệ thống cứu hoả

JDVN

Thành Viên [LV 0]
chào các bác! Bác nào có tài liệu về tiêu chuẩn NFPA 13 chương 4 bằng tiếng việt không. Up lên cho anh em cùng tham khảo.
Than'k.

Ðề: Hệ thống cứu hoả

NFPA 13 có nhiều phiên bản, mỗi phiên bản bố cục và nội dung khác nhau. Bác cần chương 4 -tên chương là gì, của phiên bản nào 1994, 1999, 2002, 2007 ... Tôi có bản tiếng Việt phiên bản 1994 có được không?

Bác Exlife86 bác up lên đi cho anh em lấy tài liệu hỏi. Bản nào cũng được nhưng phải là Vietnammese bác nhé. Thank's.

Gửi bác bản dịch NFPA13-1994 của công ty An Bảo đính kèm. Bản này cũ lắm rồi chỉ để tham khảo. Để áp dụng vào công trình bác nên tìm bản mới nhất (2007).
Mong các bác An Bảo thứ lỗi vì đã phát tán tài liệu mà không xin phép.

Đính kèm

• NFPA-13-1994-TiengViet.pdf
    2.7 MB · Xem: 724

Dear các anh chị!
em gặp một vấn đề thế này ah mong các anh chị giúp đỡ. Bên nhà em sử dụng tủ báo cháy của Siemens CPU E3X 101, chuông báo cháy của tủ tự nhiên ko kêu nữa, kiểm tra chưa phát hiện ra lỗi nào cả. Mong các anh chị giúp đỡ

minh mới tham gia thiết kế hệ thống pccc
đây là mặt bằng nhà máy đóng tàu sông thu - Đà nẵng mong các bạn tư vấn giúp mình.chủ đầu tư yêu cầu các trụ cấp nước ngoài nhà và hệ thống chữa cháy vách tường thôi
nguồn nước chữa cháy được lấy từ sông Hàn
cảm ơn mọi thành viên

Đính kèm

• mat bang.rar
    1,003.5 KB · Xem: 163

minh mới tham gia thiết kế hệ thống pccc
đây là mặt bằng nhà máy đóng tàu sông thu - Đà nẵng mong các bạn tư vấn giúp mình.chủ đầu tư yêu cầu các trụ cấp nước ngoài nhà và hệ thống chữa cháy vách tường thôi
nguồn nước chữa cháy được lấy từ sông Hàn
cảm ơn mọi thành viên

Mặt bằng này của bạn thì cũng dễ thôi. Việc bố trí các trụ ngoài là tương đối đơn giản với mặt bằng này. Nhưng có điều là với mặt bằng mái này thì bạn ko thiết kế các hộp trong được. Vị trí phòng bơm có rồi, lấy nước từ sông Hàn cũng đơn giản.

Back
Bên trên