Cần giúp hệ thống PCCC dùng Argonite!

onggianui

Thành Viên [LV 0]
Chào các bác. hiện em đang làm 1 hệ thống cứu hoả cho phòng điện dùng Argonite, em tìm mãi mà chả có tài liệu nào nói về hệ này cả >:P.
Bro nào có kinh nghiệm hay tài liệu gì về hệ Argonite thì chỉ bảo em với:
1. Sơ đồ nguyên lý của Argonite hoạt động( em nghi nó giống với N2 nhưng em cung ko tìm đc hệ N2 nao:()
2. Với áp suất làm việc 150 -300 bar thì hệ thống sử dụng loại van nào? Test đường ống như thế nao?
3.Trên mỗi bình Argonite đều có 1 van điều khiển kích hoạt xả khí (solenoi valve) và trên các ống nhánh đi ra các phòng từ ống góp có 1 selector valve. Vậy khi xảy ra cháy 1 phòng thì 2 valve trên sẽ đc kick hoạt như thế nào?
4. khoảng cách của mỗi đầu phun khí tối đa là bao nhiêu? lưu lượng mỗi đầu ntn? diện tích(hay thể tich) bảo vệ của 1 đầu phun là bao nhiêu?
Mong các bác nhiệt tình giúp đỡ!

Ðề: hệ thống PCCC dùng Argonite!

Trang web:
http://www.chemetron.com/utcfs/Templates/Pages/Template-53/0,8062,pageId=62637&siteId=5230,00.html
Không biết có phải cái bạn cần không? Nếu đúng là hệ của bạn thì nó chính là hệ thống chữa cháy thay vì dùng khí Ni tơ thì sẽ dùng khí Ác gông thôi! Argonite tôi thấy tiếng anh là khí Ác gông đó bạn!
Cám ơn bác, vì em mới làm về PCCC nên ko rõ nguyên lý hoạt động của nó ntn! Còn loại Argonite là hỗn hợp của 2 khí N2-Ar 50-50 thôi.
link bác đưa ra em chỉ thấy nói về bình chứa chứ nguyên tắc hoạt đông ntn thì ko nói rõ. Rất mong bác chỉ bảo thêm.

Back
Bên trên