Dân Dụng hiện tượng tắc ẩm

nguyentruong

Thành Viên [LV 0]
xin chào các bác.em mới theo nghành lạnh này các bác chỉ giáo giúp em với
Em đang xử lý 1 con tủ lạnh bị tắc ẩm bằng phương pháp hút chân không rất kỹ rồi, thậm chi còn dùng cả metanol nhưng vẫn ko khả quan lắm.Có bác nào co phương pháp nào hay chỉ giúp em với.Cảm ơn các bác nhiều.%-(

Ðề: hiện tượng tắc ẩm

Em đang xử lý 1 con tủ lạnh bị tắc ẩm bằng phương pháp hút chân không rất kỹ rồi, thậm chi còn dùng cả metanol nhưng vẫn ko khả quan lắm.Có bác nào co phương pháp nào hay chỉ giúp em với.Cảm ơn các bác nhiều.
có khả năng tắc bẩn hoàn toàn ống mao rồi, bạn kt xem

em nghĩ đây là do tắc ẩm vì khi nạp gas chạy được 1 lúc thì xảy ra hiện tượng này.do bị đóng băng hơi ẩm ở đầu ống mao .Có phuơng pháp nào xử lý hơi ẩm không khí tốt nhất trong hệ thống không ? Các báo chỉ giáo em với.Thanks

xin chào các bác.em mới theo nghành lạnh này các bác chỉ giáo giúp em với
Em đang xử lý 1 con tủ lạnh bị tắc ẩm bằng phương pháp hút chân không rất kỹ rồi, thậm chi còn dùng cả metanol nhưng vẫn ko khả quan lắm.Có bác nào co phương pháp nào hay chỉ giúp em với.Cảm ơn các bác nhiều.%-(

Chào bạn Nguyentruong,

Trong lĩnh vực lạnh dân dụng, sửa và xử lý tắc ẩm cho tủ lạnh là khó nhất đấy bạn à , ko phải dễ xơi đâu, hehehehe.
Trong trường hợp này, chắc là tủ lạnh của bạn bị ẩm nhiều quá rùi. Bạn thử đổi máy hút chân không khác mạnh hơn chút xíu, kiếm cái gì đó hơ nóng cái block lên chút xíu để cho các giọt nước ẩn nấp đâu đó dể bốc thành hơi, rùi chạy hút chân không khoảng 4-5 tiếng luôn. Thử xem còn giọt ẩm nào trong đó ko. Nếu vẫn còn thì minh pótay luôn đó. hihiihihi
Chúc vui.

Mới vô nghề mà gặp món khó nhất, nếu tủ lạnh bị xì dàn lạnh mà đồng chí NguyenTruong xũ lý sơ sài thì chỉ có mấy AE ve chai hưỡng lợi thôi. Thay nhớt máy nén, thổi sạch dàn bằng Nitơ, hút chân không thật lâu & gia nhiệt cho giàn và máy nén là phương án các cụ sữ dụng từ khi ngành lạnh ra đời tới giờ.

nếu trường hợp thủng dàn lạnh phải thay dàn lạnh thì thường các bạn làm thế nào? đặc biệt là dàn lạnh bằng nhôm. vấn đề này mình cũng chưa bao giờ vấp móng các bạn đóng góp ý kiến

nếu trường hợp thủng dàn lạnh phải thay dàn lạnh thì thường các bạn làm thế nào? đặc biệt là dàn lạnh bằng nhôm. vấn đề này mình cũng chưa bao giờ vấp móng các bạn đóng góp ý kiến

Tư vấn gia chủ mua Tu lạnh mới ( loại quạt gió ) ;;) .

tủ tắc có thể không chỉ tắc ẩm, cần kiểm tra kỹ. có thể cắt phin ra, thay thử xem có đỡ ko, vì ẩm và bẩn hay đọng ở phin.
có trường hợp phải moi đầu cáp cắm vào dàn lạnh, cắt ra, thổi sạch dàn lạnh rồi thay cáp, hàn trả vào đầu dàn lạnh.
ẩm đôi khi hòa lẫn trong dầu lạnh ở lốc. cần kiểm tra dầu trong hay đục. nếu đục màu vàng hay trắng sữa, đều là có vấn đề.
có lần tôi đã cắt đầu cáp ở dàn lạnh, và thấy muội nâu phun ra kha khá.
vậy nên không thể coi thường khâu nào cả.
thay dàn lạnh nhôm, có 2 dạng là dàn ống hay dàn vỉ.
cái khó là hàn dàn vào ống hồi. cứ nên hàn ngòai, rồi chọc lưng tủ cho ống chui ra sau, nối đường hồi ở lưng tủ cho lành, đỡ lo hỏng vách

E đang sửa cái tủ bia chế nó bị tắc ẩm khắc phục mãi mà chưa được các anh chi cách giúp em với

Chào cả nhà!
Tắc ẩm là vấn đề sử lý cần có sự kiên trì, tỷ mỉ, bác thay phin lọc, kiểm tra các mối hàn sau đó hút chân không thật kỹ, trong lúc hút chân không bác cắm cho lock chạy bình thướng và dung đèn khò gia nhiệt cho lock, dàn, phin, cáp..... hút chân không 1 ngày cho máu.........................hihihihi... quan trọng nữa là bác phải dùng gas tốt nữa, chứ gas tầu là không ổn đâu....................
Chúc bác thành công.............................

Dàn bằng nhôm à. Nhôm thì nhiệt độ hàn thấp hơn đồng và có que hàn nhôm . Hàn này phải có kỹ năng không là thủng hết .

Back
Bên trên