Công Nghiệp hồ sơ hoàn công vrvIII

teospkt

Thành Viên [LV 0]
Trước tiên em xin chúc tất cả ban điều hành và thành viên của hvacr.vn có một mùa Giáng Sinh thật ấm áp bên gia đình , người thân và bạn bè~O).Và năm mới 2011 thật nhiều sức khoẻ thật nhiều thành công trong công việc và cuộc sống.<:-P
Hiện tại em đang thi công hệ thống vrvIII cho toà nhà nam á bank .công trình đang vào tiến độ hoàn thiện nên em đang làm hoàn công cho hệ thống nhưng không biết form như thế nào .em mong anh em nào từng làm hệ thống vrvIII có thể cho em xin file hoàn công để em có thể hoàn thành tốt công việc được giao .Xin mấy anh gửi giùm cho em sớm nhất có thể.Email của e là
[email protected].

Ðề: hồ sơ hoàn công vrvIII

Hoàn công là thủ tục liên quan trực tiếp đến thanh quyết toán, nên bạn phải lưu ý làm cẩn thận. Để nắm chính xác bộ hồ sơ hoàn công bao gồm những gì thì bạn cần xin biểu mẫu từ phía chủ đầu tư và tư vấn giám sát, đồng thời tham chiếu một số thông tư, nghị định có liên quan đến hoàn công, thanh quyết toán công trình xây dựng như NĐ 209/2004/NĐ-CP, thông tư 06/2007/TT - BTC.
Với mình, thông thường thì bộ hồ sơ hoàn công bao gồm:
+ Hồ sơ nghiệm thu (gồm: Phiếu yêu cầu nghiệm thu, Biên bản nghiệm thu, Phụ lục đính kèm và các Chứng chỉ nguồn gốc xuất xứ vật tư, thiết bị; Chứng chỉ chất lượng, packing list và bill nếu là thiết bị nhập khẩu...)
+ Bản vẽ hoàn công (trong bản vẽ hoàn công đã bao gồm bản vẽ thi công được phê duyệt và phần thay đổi so với bản vẽ thi công, bản vẽ thiết kế)
+ Một số giấy tờ, văn bản đi kèm như công văn thay đổi thiết kế, công văn yêu cầu thay đổi loại vật liệu, thiết bị....
Nếu là hồ sơ thanh quyết toán thì còn một số loại giấy tờ khác như:
+ Bảng xác nhận khối lượng (Nhà thầu - Tư vấn giám sát - Đại diện CĐT)
+ Bảng xác nhận giá trị thanh toán (Nhà thầu - Đại diện CĐT)
+ Phiếu giá (Nhà thầu - Đại diện CĐT)
...
Biểu mẫu bạn có thể tải 2 nghị định và thông tư mình nêu ở trên, rồi tham chiếu phần phụ lục ở cuối.

Ðề: hồ sơ hoàn công vrvIII

mấy tài liệu đó e đã có đủ rồi anh.e còn thiếu phần mô tả hệ thống , các thiết bị chính của hệ thống ....em làm rồi nhưng thấy không được hay lắm nên em muốn xin file hoàn công để có mẫu mà làm theo.em đang cần rất gấp nên anh gửi cho em cái file hoàn công nha.cám ơn anh đã tư vấn cho em.

Back
Bên trên