Dân Dụng Hỏi về hiện tượng thiếu ga

sonthach

Thành Viên [LV 0]
Ở nhà em có xài 1 cái samsung inverter. Set nhiệt độ trong phòng xuống 18,nó chạy được 30s thì nhảy về 25-27 độ, đợi hoài cũng không thấy nó xuống 18 độ. Em hỏi thằng bạn làm điện lạnh thì nó bị thiếu ga,em kiểm tra dàn nóng thì thấy ở 2 dây đồng lên không bám tuyết, như vậy có bị thiếu ga không. Với lại em mở cái dàn lạnh ra, thấy nó đi có 2 dây vào thôi, như vậy có ok không, vì thằng bạn em nó bảo inverter phải có 3 dây lận. Anh nào làm lâu rồi xin tư vấn cho em cách khắc phục, có phải bơm ga không, anh bơm ga đòi tới 800k lận. À, máy nhà em 12000BTU. Xin trả lời giúp em, mấy bữa trưa nóng quá:(37)::

Ở nhà em có xài 1 cái samsung inverter. Set nhiệt độ trong phòng xuống 18,nó chạy được 30s thì nhảy về 25-27 độ, đợi hoài cũng không thấy nó xuống 18 độ. Em hỏi thằng bạn làm điện lạnh thì nó bị thiếu ga,em kiểm tra dàn nóng thì thấy ở 2 dây đồng lên không bám tuyết, như vậy có bị thiếu ga không. Với lại em mở cái dàn lạnh ra, thấy nó đi có 2 dây vào thôi, như vậy có ok không, vì thằng bạn em nó bảo inverter phải có 3 dây lận. Anh nào làm lâu rồi xin tư vấn cho em cách khắc phục, có phải bơm ga không, anh bơm ga đòi tới 800k lận. À, máy nhà em 12000BTU. Xin trả lời giúp em, mấy bữa trưa nóng quá:(37)::

Bác xem lại đi, inverter là có 3 dây đó. Như bác tả thì có khả năng thiếu gas rồi, nhớ kiểm tra đường ống nhé không nạp vào lại như dã tràng xe cát đấy.

kai này chưa thể bít bị hỏng thế nào, nhưng nạp gas R410 mà 800k thì hơi đắt thật, nếu bạn có nhu cầu kiểm tra thì call mình nhé 0914 40 8668

không phải tự nhiên mà điều hòa thiếu gas đươc bạn à, thiếu gas là do bị xì, mà bị xì gas rồi thì hết rất nhanh. Trường hợp này bạn thử gắn đồng hồ gas vào thử xem bao nhiêu?? dùng đồng hồ ampe kẹp dòng bao nhiêu??
sau đó bạn thử vệ sinh cả dàn nóng lẫn dàn lạnh đi!

kai này chưa thể bít bị hỏng thế nào, nhưng nạp gas R410 mà 800k thì hơi đắt thật, nếu bạn có nhu cầu kiểm tra thì call mình nhé 0914 40 8668

gas R410 cả bình 11.5kg giá có 2.5triệu thôi,vô tình bị xì gas,mà mời mấy ông này sẽ thành đống sắt vụn sớm.
Có biết hút chân không như thế nào cho đúng đâu

neu ho doi 800k thi may nha ban dung gas 410. gas nay rat kho xu ly. chi can khong du luong gas may cung bao loi. nhung no se khong mat. con cu mat dc, may chay dc thi khong phai do gas hay do day dien. may inverto khong phai luc nao cung co 3 day. neu cap nguon mat lanh thi chi co 2 day thoi. may 12000btu thi cap dan lanh nen 2 day la du. noi chung phai ro tan tay xem tan noi moi bat benh chuan dc. 01682111621

Neu lay voi 800 k nap ga thj hoi dat .nhung cug co the duong ong khoảng cách 2cục xa nhau lấy giá dấy cũng đúng thoi p ak .

Gas 410 muốn nạp bổ sung thì điều mấu chốt là gas nạp vào phải ở trạng thái lỏng, khi đó thì tỷ lệ gas thành phần mới đảm bảo được.

chào bạn !! mình đã đọc tình trạng máy nah2 bạn và xin đưa ra 1 số vấn đề !!!
thứ nhất ! nhiệt độ bạn cài là 18*c => 18*c chỉ là mục tiêu phấn đấu của nó !! nếu như phòng bạn nhiệt quá cao _ vậy quá trình lấy nhiệt sẽ rất lâu _ nên ko thể nó là 18*c ngay !!
thứ 2 : xin thưa với bạn _ ở Việt Nam ko có cái máy lạnh dân dụng nào chạy dc chuẩn 18*c _ vì trong quy ước có ghi rất rõ : nếu như nhiệt độ ngoài trời 24~ 27*c => bạn có thể đạt 18*c _ còn nhiệt độ trung bình của Việt Nam là khoảng 33*c => chúng ta max công suất = 24~ 22*c

vấn đề nhìn dây để biết inverter hay ko ? _ nếu bạn ko là thợ : bạn sẽ ko bao giờ biết !!!
có rất nhiều kiểu đấu dây khi kết nối hệ thống lạnh !!
và 1 vấn đề _ máy lạnh thường _ lạnh sâu hơn inverter !!!
còn vấn đề thiếu gas _ chắc chắn bạn sẽ phải bổ sung và khắc phục ngay tình trạng rò rỉ gas trên hệ thống ! vì gas ngoài nhiệm vụ làm lạnh không khí còn có nhiệm vụ bảo vệ máy nén _ nên bạn và gia đình cần khắc phục sự cố ngay !!
với máy công suất 1,5HP _ giá cả thị trường cho 1 lần sạc gas từ 650,000 ~ 800,000 _ kèm theo bảo hành chỗ xử lý rò rỉ !!
vấn đề sạc gas với 410a !! bạn đừng mong họ sạc đúng chuẩn _ vì 90% dân điện lạnh và cả tôi cũng ko thể làm _ 1 bộ sạc gas chuẩn _ tools 410a aircondition _ là giá khoảng 27 triệu !!
tuy nhiên chúng tôi vẫn có thể thao tác 1 cách chuẩn nhất có thể cho bạn dựa trên thông số máy !! chào bạn và gia đình _ chúc em nó sớm khỏi bệnh !!!

Back
Bên trên