Cần giúp Hỏi về sử dụng điều hòa daikin khi trời nóng

huynhnam1988

Thành Viên [LV 0]
Mấy bác cho e hỏi e có đang sử dụng điều hòa daikin inverter 1.0 hp. cục nóng ở trên tầng thượng khá nắng nóng, dàn lạnh đặt ở phòng trên cùng, phòng này buổi trưa nóng như bị nung vì xung quanh k có gì che hết.
cách đây vài hôm e xài buổi trưa thì thấy máy k mát, e nghĩ máy bị dơ nên vệ sinh sạch sẽ. xong chiều chiều e bật lại cũng k mát, e check thì báo lỗi L5. đến tối e đợi phòng mát thì e bật lên máy chạy bình thường, check k báo lỗi gì cả.
e theo dõi mấy ngày nay vào ban đêm thì chạy bình thường, ban ngày thì lỗi L5. e đo dòng vào buổi trưa thì là khoảng 3,1A máy e max là 8,0A. rồi e đo nhiệt độ chỗ gió ra chỗ dàn nóng là 44 độ.
vậy máy e bị gì vậy các bác? e gọi tổng đài thì có tư vấn qua điện thoại phán là thay board 2t5 mà k cần xuống coi, e có hỏi chưa xuống thì sao biết phải thay thì nói là xuống thì cũng sẽ nói như vậy. Trước năm ngoái e cũng sửa board ở hãng hết 1t5. kiểu này mà thay thì bằng tiền cả nửa cái máy luôn rồi.

Cậu tra lại bảng mã lỗi Daikin xem là lỗi gì
L5 là liên quan đến áp suất gas thì phải!
Bắt bệnh xong mời thợ đến sửa, gần nhà hoặc quen biết càng tốt

bữa mình cũng bh cho khách 1 máy inverter lỗi L5, thấy các bạn hãng cầm mạch dàn nóng về, trong khi check lỗi L5 là do máy nén, con này thời tiết này đo 44 độ đã báo lỗi vào hè chắc dễ ngỏm lắm

Bác nào chưa rõ về lỗi điều hòa daikin thì tham khảo ở đây nhé: manhnguyen.com.vn/bang-ma-loi-dieu-hoa-daikin.html
vì forum k cho đặt linhk nên mình chỉ có thể chia sẻ kiểu này. bạn có thể vào website manhnguyen.com.vn trong bài viết có bài về bảng mã lỗi điều hòa daikin mới nhất 2019 đó bạn thử xem có lỗi nào trùng với lỗi của điều hòa nhà mình không nhé

Back
Bên trên