Kho Lanh quá trình vận hành và các trục trặc khí haoj động của kho lạnh

lehieu

Administrator
HVACR Staff
Hiện nay kho bảo quản của mình đang chạy Nhiệt độ kho lạnh không sâu ( không xuống được nhiệt độ đặt = 4 oC ). Nhờ các chuyên gia bắt bệnh và hướng giải quyết

Hiện nay kho bảo quản của mình đang chạy Nhiệt độ kho lạnh không sâu ( không xuống được nhiệt độ đặt = 4 oC ). Nhờ các chuyên gia bắt bệnh và hướng giải quyết

Đề bài của bác ít dữ kiện quá. Thể tich kho của bác thế nào, Hiện tại nhiệt độ chạy được cụ thể là bao nhiêu. Yêu cầu nhiệt độ là bao nhiêu, có điều gì khác biệt so với quá trình vận hành thường ngày của bác vận hành ko..Phải thêm dữ kiện thì giải mới nhanh bác ạ.
Vài lời chia sẻ. Mong các pro cho ý kiến

Sorry ACE
Kho Lanh bảo quản rau quả
Nhiệt độ đặt : 4 oC
Nhiệt độ kiểm tra : 10 oC
Máy vẫn chạy lạnh bình thường khi chuyển mùa bắt đầu có trục trặc

Theo ACE thì máy lạnh của mình hiện đạng bi bệnh gì ?
Mời các chuyên gia thăm khám và cho ý kiến
Thank's

Sorry ACE
Kho Lanh bảo quản rau quả
Nhiệt độ đặt : 4 oC
Nhiệt độ kiểm tra : 10 oC
Máy vẫn chạy lạnh bình thường khi chuyển mùa bắt đầu có trục trặc

Theo ACE thì máy lạnh của mình hiện đạng bi bệnh gì ?
Mời các chuyên gia thăm khám và cho ý kiến
Thank's

Theo thiển ý của em thì khàm bệnh qua mạng không phải là cách làm hiệu quả. Nên kêu bác sỹ khám tại nhà. Phải trả ít tiền cho bác sỹ khám bệnh bác ạ.
Em đi làm cũng lâu lâu rồi mà chưa bao giờ dám bốc thuốc qua mạng. Chỉ có các bệnh nhân cũ thì thỉnh thoảng em có hướng dẫn y tá chăm sóc qua mạng. Các y tá này phải là loại quen việc rồi, it ra cũng phải biết van điện từ nằm ở chỗ nào, biết xem kính soi ga biết sờ ống cấp dịch...
Hồi mới tập làm nghề lạnh em có vẽ cái cây thư mục cho các căn bệnh chính trong kho lạnh, mong ước viển vông là ai cũng có thể bốc thuốc kê toa, bất kỳ ai trong phòng sản xuất cũng có thể làm thì mình vô tư rảnh việc.
Đi làm được 26 ngày lẻ 4 tiếng em bỏ cái cây vào thùng rác luôn. Vì sao thế? Vì muôn trùng trương hợp vẽ chỉ thêm rối:
giàn đóng đá, van tiết lưu nghẹt, thiếu ga, thiếu dàn nóng,van điện từ mở không đúng, đường by pass rò, mở cửa nhiều, hàng chất sai quy cách, output ở PLC chập chờn, biến tần cho quạt dàn lạnh xuất tín hiệu sai, PID xuất tín hiệu cho biến tần cân chỉnh sai,... vân vân và vân vân.
Tóm lại ý em là kêu bác sỹ tới nhà đi bác ạ. Nếu giám đốc quyết bắt bác kê toa chữa bệnh thì cũng có nghìa là bác ấy chịu chơi rồi đấy! Hư thì có bác ấy chịu, bác cứ thế mà làm!

Theo mình thì bạn xem lại độ mở của van tiết lưu, nếu không xuống dc nhiệt độ thì mở thêm van tiết lưu và theo dõi áp suất làm việc của máy nén.

Back
Bên trên