Cần giúp Lỗi Lisp Vẽ Ống Gió!

hitboynoluv

Thành Viên [LV 3]
Em đang dùng Cad 2010. Đang bị lỗi trên bản vẽ như sau: Cứ mỗi lần vẽ 1 chi tiết ống gió bằng Công cụ vẽ ống gió Lispnam thì lại mất Object Snap. Lại phải bật lại để bắt điểm. Làm mất rất nhiều thời gian. Các bro ai biết chỉ giùm em nhé. Thanks all!

Cái này thường do người lập trình, tắt truy bắt điểm nhưng không mở lại khi xong lệnh, hoặc là không bẫy lỗi khi nhấn phím ESC dừng chương trình giữa chừng. Lisp Nam đã biên tập thành file .fas nên không thể chỉnh sửa được. Cũng có thể viết 1 lisp khác lồng vào đễ sửa lỗi này. Mình không rõ bạn đang vẽ cái gì (lệnh vẽ gì) trong lisp Nam.

Cái này thường do người lập trình, tắt truy bắt điểm nhưng không mở lại khi xong lệnh, hoặc là không bẫy lỗi khi nhấn phím ESC dừng chương trình giữa chừng. Lisp Nam đã biên tập thành file .fas nên không thể chỉnh sửa được. Cũng có thể viết 1 lisp khác lồng vào đễ sửa lỗi này. Mình không rõ bạn đang vẽ cái gì (lệnh vẽ gì) trong lisp Nam.
Thế có cách nào xử lý ko bác. Em chỉ vẽ ống gió thôi, nhưng vẽ cái nào cũng bị

Dạo này mình lại bị dính lỗi này rùi. Có ai biết cách xử lý không giúp mình với. Minh đang chạy Autocad 2016. Cứ mỗi lần thực hiện lệnh Lisp nam là các bạt điểm mất hết. Lại phải ấn F3 để bật lại. Rất mất thời gian. thank mọi người.

File Lisp nam của mình

Đính kèm

• LISP NAM.rar
    364.8 KB · Xem: 105
Dạo này mình lại bị dính lỗi này rùi. Có ai biết cách xử lý không giúp mình với. Minh đang chạy Autocad 2016. Cứ mỗi lần thực hiện lệnh Lisp nam là các bạt điểm mất hết. Lại phải ấn F3 để bật lại. Rất mất thời gian. thank mọi người.

File Lisp nam của mình
Cái này của bên REE M&E Update bạn quen ai hỏi xem họ sửa cho hoặc sang cadviet tìm coi có hướng dẫn bên đó mà giờ tìm không ra.

Bên Cadviet họ nói Add thêm cái Lisp này vào Start Suite. Nhưng có vẻ không ổn b ah.

Link Lisp : https://drive.google.com/open?id=0B-UISzA_eFFjbHhQM0J3aVBHUVU
Cái này chỉ dùng cho khi người lập trình quên bật lại truy bắt điểm khi lập trình và bạn dùng hết lệnh (không nhấn ESC giữa chừng). Mà thuốc này chỉ bổ khi đúng bệnh nhân thôi không phải bệnh nhân nào cũng điều trị được. Tốt nhất xin code rồi chỉnh lại hoặc nhờ người có code chỉnh lại cho.

Cái này chỉ dùng cho khi người lập trình quên bật lại truy bắt điểm khi lập trình và bạn dùng hết lệnh (không nhấn ESC giữa chừng). Mà thuốc này chỉ bổ khi đúng bệnh nhân thôi không phải bệnh nhân nào cũng điều trị được. Tốt nhất xin code rồi chỉnh lại hoặc nhờ người có code chỉnh lại cho.
Thế các bác có bị lỗi thế này không. Có cách khác khắc phục ko nhỉ..

Mình ko làm hvac nên ít dùng, khi nào bị điều sang đá hộ thì mới dùng đến, bạn nói cụ thể lệnh nào trong đó bị để mình xem có fix được không. Thân.
Em thấy lệnh nào cũng bị. Cứ mỗi lần vẽ xong lại phải ấn F3 chọn Select All cho nhanh. Ngán ghê. Có phải do máy ko bác. Sao cũng Lisp đó mà người khác lại không bị. Thế mới hay chứ.

Em thấy lệnh nào cũng bị. Cứ mỗi lần vẽ xong lại phải ấn F3 chọn Select All cho nhanh. Ngán ghê. Có phải do máy ko bác. Sao cũng Lisp đó mà người khác lại không bị. Thế mới hay chứ.
Bạn vd 1 lệnh vẽ gì đó đi, bạn dùng cad2016? (mình cần biết phiên bản cad để test) Có thể có hàm nào đó trong lisp cad2016 thay đổi so với phiên bản trước gây ra lỗi.

Mình đã thử gần hết lệnh (bộ lisp của bạn hitboynoluv) mà sao không thấy bị mất truy bắt điểm như mọi người nói, trừ các lệnh vẽ ống mềm, đường ziczac.

Mình đã thử gần hết lệnh (bộ lisp của bạn hitboynoluv) mà sao không thấy bị mất truy bắt điểm như mọi người nói, trừ các lệnh vẽ ống mềm, đường ziczac.
Vậy hả bác. Thế mà trên máy em vẫn bị. Em thử tải các bản mới nhất về vẫn bị. Cad 2016 em có Reset lại rùi vẫn bị. Chắc phải cài lại Cad xem tình hình có khá khẩm hơn ko.

Back
Bên trên