Dân Dụng Máy lạnh dân dụng

bui_kiem_2009

Thành Viên [LV 0]
Em là lính mới, em thắc mắc là tại sao ống đẩy của máy nén thì nhỏ, còn ống hút của máy nén lại lớn. Mong cac pac giup em. Thanks!!!!!!!

Trả lời: may lanh dan dung

bui_kiem_2009 viết:
Em là lính mới, em thắc mắc là tại sao ống đẩy của máy nén thì nhỏ, còn ống hút của máy nén lại lớn. Mong cac pac giup em. Thanks!!!!!!!
khi nén lại thì thể tích của nó nhỏ lại, khi giản nở thì thể tích của nó lớn hơn, nên dk ống hút và ông đẩy mới khac nhau

bui_kiem_2009 viết:
khi nén lại thì thể tích của nó nhỏ lại, khi giản nở thì thể tích của nó lớn hơn, nên dk ống hút và ông đẩy mới khac nhau

bui_kiem_2009 viết:

chỉ vậy thôi, dể đở tốn tiền vật liệu, chứ mấy cái ống đó dài cở 1m là lại tăng lên chút ít rôi,mất bữa cafe ròi

Ðề: Trả lời: may lanh dan dung

Theo ý mình là thế này:
-ống đi nằm ở đầu đẩy của máy nén nên áp suất cao và môi chất ở đây là trạng thái lỏng nên kích thước ống nhỏ.
- Ống về phải lớn hơn do môi chất khi về máy phải ở dạng hơi nên thể tích của nó lớn hơn nhiều.

Ðề: Máy lạnh dân dụng

Mấy ông tra loi ko co mot can cu nao ca?cu dua vao công thuc tinh luu luong la ra van de thoi.CT luu luong=tiet dien *van toc --> tiet dien =luu luong/van toc.ong day no co duong kinh nho la do cung mot luu luong ma van toc ong day lon hon ong hut nen tiet dien ngang cua ong day nho hon -->dk ong day nho hon la dung roi!

Ðề: Trả lời: may lanh dan dung

bui_kiem_2009 viết:

Chán quá ai giải thích thế bao giờ.
Liên lạc vói anh anh giúp cụ thể cho.

Ðề: Máy lạnh dân dụng

Thể tích riêng của hơi hút lớn hơn so với hơi đẩy
và do đầu đẩy cần phải duy trì áp suất cao

Back
Bên trên