Dismiss Notice
HVACR sử dụng Cookies và địa chỉ IP để thống kê và cung cấp các tính năng được cá nhân hóa đến thành viên. HVACR cũng có thể sẽ sử dụng đơn vị thứ 3 cho dịch vụ này.

Thảo luận Nên mua điều hòa hãng nào tốt nhất cho trẻ nhỏ??

Thảo luận trong 'Hệ Thống Điều Hòa Không Khí' bắt đầu bởi thuloan93, 13 Tháng năm 2019.

--- HVACR ---
  1. thuloan93

thuloan93 Thành Viên [LV 1]

Theo các bác thì nên chọn mua dòng điều hòa của hãng nào để tốt nhất cho trẻ nhỏ, tránh trường hợp không tốt ảnh hưởng đến sức để kháng của bé??? Như nhà em thì em dùng loại điều hòa của daikin có áp dụng mấy cái tính năng mới nhất là chế độ kiểm soát độ ẩm...

trước chưa có con thì cứ nghĩ mua dòng nào cũng được làm mát vào mùa hè là được rồi nhưng đến giờ thấy bất tiện dã man khi nhà có trẻ nhỏ.

như em đã tổng hợp những thông tin về câu hỏi: nên mua điều hòa hãng nào tốt cho trẻ nhỏ? tóm gọn ở bài viết đó ace đọc và tham khảo cho em xin ít ý kiến để em bổ túc cho bản thân hơn nếu còn sai sót.

Các file đính kèm:

2. thuloan93

điều hòa daikin có tốt cho trẻ nhỏ không các bác? nhà bác nào dùng trong trường hợp có em bé rồi cho em xin cái review

3. Cơ Điện MEP

Cơ Điện MEP Thành Viên [LV 0]

Ban nên mua máy lạnh hãng Panasonic, vừa tốt và bền

thuloan93 thích bài này.
  4. thuloan93

dùng của panasonic mỗi tháng nhà bác mất vào em nó nhiều tiền điện không?

5. Cơ Điện MEP

Mình sài máy 1.5HP không inveter cho phòng 16m2 mỗi tháng khoảng 400k/máy, nếu sài inverter thì chi phí rẻ hơn tầm khoảng 300-350k/máy

thuloan93 thích bài này.
  6. thuloan93

như em thấy nếu dùng lâu dài thì nên chọn mua dòng có inverter bạn nhỉ? thấy cũng nhiều người khen dùng điều hòa inverter tiết kiệm cũng được kha khá, chỉ cái lúc đầu mua giá sẽ chênh hơi cao so với dòng thường

7. Cơ Điện MEP

Sài Inverter thì máy chạy dịu hơn lúc máy chạy và ngừng , sài non-inverter thì khi máy chạy sẽ cảm thấy lạnh và lâu chạy lại nên cảm thấy hơi nóng khi máy ngừng