Cần giúp Nguyên lý arlam valve

Nam Anh

Thành Viên [LV 1]
Em chào cả nhà. Em có vấn đề thắc mắc về sơ đồ lắp đặt arlam valve kết hợp báo cháy như hình đã chính xác chưa ạ? ở Việt Nam có thường thiết kế arlam valve kết hợp báo cháy như vậy ko? Và nguyên lý làm việc của arlam valve khi kết hợp với báo cháy ntn ạ? mong các anh(chị) giúp đỡ. Em xin cảm ơn!

Đính kèm

134.9 KB · Xem: 118
  • arlam valve.dwg
    589.1 KB · Xem: 109
em nên gủi bản vẽ cho moi người tham khảo và có thể vẽ thêm cho em và thảo luận sẽ dễ dàng hơn

Có công tắc áp lực đó bạn, nên vẽ sơ thôi các size ống nhỏ theo nhà sx chứ bạn để vào thì làm khó nhau quá.

Hi ban @Nam Anh
Mình xem qua ảnh của bạn, thấy đây là sơ đồ phần cơ khí, còn hình như không phải sơ đồ điều khiển, nên cũng chịu không biết đúng hay sai.
Nhưng về việc thiết kế alarm valve với báo cháy thì đã có dự án mình làm rồi, nhưng mục đích chỉ là báo động thôi, cụ thể là
- Lấy tín hiệu ở alarm valve kéo về tủ trung tâm báo cháy (cho em nó hẳn 1Zone), khi có cháy hay mình test valve, hau vì một lý do nào đó mà đầu sprinkler nổ thì alarm valve sẽ mở và gửi tín hiệu về trung tâm, đèn cho Zone - alarm valve sẽ sáng. Cái này giúp cho người vận hành biết đc và kiểm tra cháy giả, cháy thật hay đang kiểm tra valve để có hướng giải quyết kịp thời

Back
Bên trên