Cần giúp Nguyên nhân sụt áp trong hệ thống đường ống Chữa Cháy.

Stranger M

Thành Viên [LV 0]
Chào cả nhà.

Em có 1 vấn đề thắc mắc, hi vọng được cả nhà quan tâm và chia sẽ giúp em. Em cảm ơn cả nhà.

Hiện tại em đang thi công hệ thống PCCC cho chung cư, hệ thống đường ống em đã thi công xong và đã test kiểm tra toàn bộ hệ thống (đảm bảo hệ thống kín). Áp hệ thống em duy trì 12 bar, tuy nhiên trong khoảng thời gian 4~5 tiếng thì áp có dấu hiệu sụt giảm xuống còn khoảng 8~10bar. Điều này khiến bơm bù sẽ chạy để bù áp cho hệ thống.

Vậy, cả nhà cho em hỏi nguyên nhân vì sao áp trong hệ thống lại bị tụt như vậy và điều này có ảnh hưởng gì đến hệ thống hay không ? Mong cả nhà chia sẽ giúp em để em có thể trang bị thêm kiến thức cho bản thân.

Em xin chân thành cảm ơn!

Vậy thì hệ thống e bị hở, e test thử kín chưa đạt thời gian yêu cầu. Ngoài ra e cần kiểm tra hệ thống van 1 chiều ở đầu ra bơm cứu hỏa.

Thôi thì bạn chịu khó cô lập và thử áp từng đoạn.
Nhiều khi lỗi xảy ra do sản phẩm, vật tư (vd: khớp nối bị nứt)!!!

Thôi thì bạn chịu khó cô lập và thử áp từng đoạn.
Nhiều khi lỗi xảy ra do sản phẩm, vật tư (vd: khớp nối bị nứt)!!!
nếu mà khớp nối hay vật tư bị nứt thì nước đã đầy sàn hết rồi, bác chủ thớt cho em hỏi mình có ống ngầm không ? nếu có em nghĩ do mối hàn của mình chưa ổn cần kiểm tra lại

vậy hiện tại tình hình ntn rồi bạn. cách xử lý và hướng giải quyết ntn bạn. mình cũng bị mắc lỗi tương tự

Back
Bên trên