Công Nghiệp nguyên tắc thay đổi tải theo cấp của chiller trục vít KUEN LING

hhnhmln

Thành Viên [LV 0]
các bác cho em hỏi, Chiller nước loại hai cụm nén trục vít nén của KUEN LING TAIWAN, model : KLSW.
Em thấy nó có 3 cái van, giống solenoid gắn trên mỗi 1 cụm trục vít nén , tổng cộng 2 cụm là 6 cái. có ghi lần lượt là 25%, 75% và 100%. Máy này còn có 2 van tiết lưu cơ của Danfoss, tương ứng với hai cụm nén trục vít. Em đang thắc mắc về nguyên tắc hoạt động của các van này như thế nào. 25%,75%,100%. Vì các van này nó lắp trực tiếp lên thân lốc nên không bít kiểm tra sao các bác cho ý kiến. Có phải ở 25% ngay khi nhấn nút khởi động máy là van này sẽ đóng làm 75% gas còn lại sẽ bypass ngay về lại trên đường hút cụm trục vít nén. 75% thì có 25% bị bypass về, còn 100% thì không có lượng bypass về nên nó chạy đầy tải, toàn bộ lưu lượng ga nén lúc này sẽ đi qua tiết lưu rồi qua giàn lạnh rồi hồi về đường hút ? Khi nhiệt độ nước đạt thấp hơn nhiệt độ cài đặt thì 6 van này sẽ được ngắt điện hoàn toàn. Em đoán vậy thui, mong bác nào đã sài qua, hoặc bít về loại chiller trục vít theo cấp dạng này cho em bít thông tin chính xác.

Back
Bên trên