Thảo luận Những Yếu Tố Khi Bước Vào Nghề Giám Sát M&E

Lâm Bích

Thành Viên [LV 0]
Tình hình là em đang giám sát mảng CẤP THOÁT NƯỚC + PCCC cho dự án Bệnh Viện Quốc Tế ...
Em đã tham gia giám sát được gần 2 tháng - mỗi ngày em nhận được nhiều kinh nghiệm hay trong công tác giám sát công trường. Nhưng mặt khác - hằng ngày em phải chịu sức ép cũng như áp lực khá lớn từ TVGS và cả chỉ huy trưởng ... Nên nhiều khi rất là nãn - kinh nghiệm mình k nhiều + còn quá trẻ để đứng công trường - thành ra những công việc em triển khai nhiều khi k được trôi chảy ... Thầu phụ thì rất lề mề < nhưng khó quá nhiều khi công nhân lại ghét mình - đâm sang dở > " Kiểu em là muốn vừa được lòng tất cả nên chắc khó "....
Hôm nay em lên này để được những đàn anh đi trước chỉ bảo những kinh nghiệm - những mẹo , tài liệu hay những thao tác và hướng suy nghĩ để em làm tốt công việc hiện tại của mình... Em cảm ơn rất nhiều ...

không nên nản lòng quá, cứ làm hết sức là được, nghe mắng chửi cho chai mặt ko ngại gì hết, nếu duy trì tầm 6 tháng sẽ quen thui....sang công trình thứ 2 sẽ cứng cáp, làm nhiều biết nhiều

Nghề đứng công trường là hứng những chai nắng, gió, bụi...và sức ép từ ban quản lý (nghề này người đi trước chỉ người đi sau bằng cách la ó...) Cố gắng nghe nhiều sẽ biết và ghi nhớ tốt hơn !

Tôi không biết chìa khóa thành công là gì nhưng thất bại là việc làm chiều lòng mọi người - của ai đó

Kệ người ta đi bạn, xong công trình ngta cũng không biết mình là ai nữa mà.

Mình cũng mới làm bên PCCC (ngoài ngành thôi) kinh nghiệm cũng chưa có nhiều lúc cũng nản lắm.

Reliable Sprinkler.png

Back
Bên trên